Kính mát nên chọn loại nào trong hiệu sau : Mont Blance ; Tom Ford và Tag Heuer

Các thớt khác của vinhkhiem 1888

magic.flame

Mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang có nhiệm vụ tìm kính râm cho cô đồng nghiệp cùng phòng, mà chưa biết nên mua loại nào và kiểu gì. Đọc xong mấy bài hướng dẫn dài bên trên, em hoang mang tột độ

Mặt cô ấy cũng không phải quá tròn, thuộc dạng to vừa vừa, không trái xoan, khá cân đối, nên mua loại nào phù hợp các bác nhỉ?
quan trọng bác định chi bao tiền :D

bepro

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tomford thì đang là thương hiệu sành điệu số 1 thế giới ở nhiều mảng thời trang trong đó mắt kính là một trong các line hàng bắt đầu của hãng nên chất lượng và thiết kế luôn cập nhật và là xu hướng của nhiều hãng khác đi theo
Cá nhân thì yêu kính Tom Ford nhất nếu không phải lo về giá

Bigbigworldb

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tomford thì đang là thương hiệu sành điệu số 1 thế giới ở nhiều mảng thời trang trong đó mắt kính là một trong các line hàng bắt đầu của hãng nên chất lượng và thiết kế luôn cập nhật và là xu hướng của nhiều hãng khác đi theo
Cá nhân thì yêu kính Tom Ford nhất nếu không phải lo về giá
Em chỉ hay và thấy người thân quanh mình lại chủ yếu đeo kính cận là Tom.ford, còn kính râm thì chưa thấy mấy. Mới lướt web 1 loạt thì thấy cũng okie phết đấy chứ. Một style riêng.

Em thấy con gái mà cá tính tí đeo kính Rayban như nam giọt lệ cũng hợp lắm, nhìn nổi và phong cách.

khong_co_tien

Khố rách áo ôm
GẮN KẾT
Đề xuất thêm cho bạn các loại kính Oakley, kiểu dáng thể thao nhìn cực đẹp.

sunglasses

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Năm nay kính mát Mont Blanc không được đẹp.
Tom Ford và Zegna thì đẹp.
Mình thì thích Gucci https://sunwear.vn/collections/mat-kinh-gucci
Nhẹ tiền tầm 2 triệu thì đeo em Polaroid, dòng nầy có lịch sử lâu đời cùng thời với Rayban nhưng phân khúc thấp hơn. Kính mát nam hiệu Polaroid có chức năng phân cực lọc bỏ những tía ánh sáng phân cực gây chói mắt, nên đem lại tầm nhìn rõ nét và trung thực cho người đeo.

Last edited:

vanderxe

Life is good!
GẮN KẾT
Em trẻ, em chọn Dolce&Gabbana, Rayban

Các bác cho em hỏi ké với.

Em cần mua một chiếc kinh râm chất lượng tốt.

Nếu vào mấy TTTM mua Ray-Ban khoảng 4.500k thì chắc là đơn giản. Nhưng em muốn tìm xem có hãng nào chất lượng tốt mà giá thấp hơn không.
Em không cần mẫu mã thời trang (mắt em có vấn đề và kinh tế không tốt nên chỉ quan tâm đến chất lượng thôi). Em cần chống tia UV tốt và nếu có thể thì phân cực chống chói nữa thì càng tốt nhưng sợ nhiều tiền quá.

Em vào Lotte Đào Tấn có kính Sky của Hàn Quốc loại giá thấp nhất là 800k - 1.400k (em search ra fanpage của nó đây www.facebook.com/pg/SkyOpticalHN)

Còn vào Vincom Nguyễn Chí Thanh thì có loại giá thấp là kính Polaroid của Ý sản xuất tại Trung Quốc giá khoảng 2.800k (em search được fanpage của nó đây www.facebook.com/icaresunglasses).
Còn mấy loại sản xuát tại Ý thì giá phải khoảng 4.000k trở lên.

Các bác có kinh nghiệm cho em xin ý kiến về hai cái kính trên với ạ! Có đạt tiêu chuẩn chất lượng em cần không ạ? Hay phải dùng kính kính 4,000k trở lên như Ray-Ban thì mới được ạ?
Có phải là cứ vào TTTM mua là yên tâm về chất lượng kính không ạ? Em đọc trên mạng cũng có nhiều bài bảo kính 10$ cũng đủ tiêu chuẩn chất lượng chống tia UV như kính hàng hiệu, kính hàng hiệu đắt vì thời trang với thương hiêu của nó, nên hoang mang quá ạ.

Cảm ơn các bác nhiều! :)

p.s: Đầu em nhỏ nên mặt em cũng chỉ đeo dáng tròng chữ nhật dẹt là hợp

Last edited:

Bài viết cần bạn xem thêm

Trưa ngày 18/9/2019, giữa cơn mưa lớn, một dàn siêu xe sang chảnh với nhiều màu sắc độc lạ tụ hội về cửa khẩu Mọc Bài, Tây Ninh (biên giới Campuchia) thu hút sự chú ý của người dân nơi đây.

Nổi bật trong dàn xe này có chiếc Ferrari 488 GTB màu đỏ r ...
Lazada Vietnam Master card on Monday