Kinh nghiệm đi du lịch Bắc Kinh

Các thớt khác của new_comer

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Làm việc nhức đầu quá, chuẩn bị cho quý 4 gay cấn nên quyết định đi Bắc Kinh chơi để về chiến đấu. Em đi tour nên cũng tạm ổn, nhưng chưa biết gì hết về văn hóa về abc này nọ của xứ bên đó, với lại đi coi tại sao dân China lại nổi danh về đồ giả như thế, biết người biết ta hehe.
Hôm nay em mở topic này nhờ anh em chỉ giúp em những kinh nghiệm thực tế mà anh em đã từng gặp khi đi BK để em chuẩn bị nhé.
Cảm ơn mọi người!

giangluat

Luật Sư Heo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dạ em chưa đi nhưng có mua tour cho bố mẹ đi 1 lần.
Kinh nghiệm đầu tiên là :tiền giả anh ạ

Trước khi đi em ra Lê Lợi đổi tiền cho các cụ sang đó tiêu vặt thì người ta dặn: Nhớ làm dấu trên tờ tiền của mình, khi mua hàng người bán bên đó hay tráo tờ giả rồi la lối lên trả lại, bắt mình đổi tờ khác...

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo em kinh nghiệm lớn nhất à... không nên đi. Em chưa đi BK bao giờ nhưng có đi Nam Ninh, Hải Nam vài lần, sau đó cơ quan còn cho đi miễn phí vài lần ở vài nơi nữa nhưng em chẳng bao giờ đi

Mai Trang

GÂY DỰNG
Và tập ăn mì gói nữa =)) .

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dạ em chưa đi nhưng có mua tour cho bố mẹ đi 1 lần.
Kinh nghiệm đầu tiên là :tiền giả anh ạ

Trước khi đi em ra Lê Lợi đổi tiền cho các cụ sang đó tiêu vặt thì người ta dặn: Nhớ làm dấu trên tờ tiền của mình, khi mua hàng người bán bên đó hay tráo tờ giả rồi la lối lên trả lại, bắt mình đổi tờ khác...
Chà, thêm vụ án này nữa. Căng quá!

Theo em kinh nghiệm lớn nhất à... không nên đi. Em chưa đi BK bao giờ nhưng có đi Nam Ninh, Hải Nam vài lần, sau đó cơ quan còn cho đi miễn phí vài lần ở vài nơi nữa nhưng em chẳng bao giờ đi
Chắc sau khi đi về em cũng nghĩ như anh quá :-B
Và tập ăn mì gói nữa =)) .
Về chắc nổi mụn quá!

giangluat

Luật Sư Heo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Cũng nên đi chứ anh, thăm cho biết Tử Cấm Thành, Vạn Lý Trường Thành...

@Anh New Comer: Nếu đi theo tour thì anh có thể đi của

TRANSVIET TRAVEL

Add: 4F Travel House, 170-172 Nam Ky Khoi Nghia street, dist. 3, Ho Chi Minh city, Vietnam

Tel: 84. 8. 3933 0777 Ext: 4301

Fax: 84. 8. 3930 3498/3930 2936

Mobile: 84. 93 77 64 258

Email: tours.eng@transviet.com.vn

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn anh Giangluat!
Về tour thì em xong hết rồi, chỉ còn bây giờ là nên lưu ý cái gì rồi ko nên cái gì để qua đó ko bị vướng cái gì đó quá đáng mà an toàn về tới nhà thôi anh ơi.
Nhờ các bác chỉ em với nhé!

NguyenHoang

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
... quyết định đi Bắc Kinh chơi..., chưa biết gì hết về abc này nọ của xứ bên đó, ...coi tại sao lại nổi danh về đồ giả như thế, biết người biết ta hehe.

Cái này có vẻ hay đây.

Hê hê! Các cụ suốt ngày mò sang Nam Ninh, Quảng Châu hay loanh quanh cửa khẩu nên quờ quạng phải hàng giả là đúng rồi.

BK hàng họ rất ngon lành. Mới nhìn thôi, đã muốn...

Cụ có gì chưa thông post lên hoặc pm, tôi bày đường cho.

Chúc cho chuyến du hí của cụ thu hoạch được nhiều điều.

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này có vẻ hay đây.

Hê hê! Các cụ suốt ngày mò sang Nam Ninh, Quảng Châu hay loanh quanh cửa khẩu nên quờ quạng phải hàng giả là đúng rồi.

BK hàng họ rất ngon lành. Mới nhìn thôi, đã muốn...

Cụ có gì chưa thông post lên hoặc pm, tôi bày đường cho.

Chúc cho chuyến du hí của cụ thu hoạch được nhiều điều.
Em cũng thấy cái này hay, bác có gì hay bày em trước đi, chứ em chưa biết gì hết đâu biết gì đâu mà hỏi :-?

NguyenHoang

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
Em cũng thấy cái này hay, bác có gì hay bày em trước đi, chứ em chưa biết gì hết đâu biết gì đâu mà hỏi :-?

Cái hay hay thì có mà nói cả ngày cũng không hết.

Cụ thấy cái gì còn lăn tăn, hoặc chưa hiểu xin cụ cứ mạnh dạn hỏi.

Lưu ý cụ một điểm khi chọn hãng lữ hành: Các hãng lữ hành bên nước mình đa số vì lợi nhuận, nên mang con bỏ chợ. Hợp đồng hợp điếc cụ soi cho kỹ vào trước khi ký.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt