Kinh nghiệm đi du lịch.. :)

Các thớt khác của davitru

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười 2007 lúc 01:14
Em rất chi là khoái đi du lịch,, cả tây và ta đều khoái.. các bác nào có kinh nghiệm đi du lịch nước ngoài ko ạ.. chi em xin chút ý kiến,, em đang khá là ko hiểu về vấn đề xin visa.. Em thích đi bụi nên hơi ngại việc xin cái vissa nè.. :( .. Bác nào biết ta cần có những gì để xin được visa ( hoặc kể tất cả các thủ tục ) để có thể đi du lịch khắp châu âu với ạ ^^

20 Tháng mười 2007 lúc 09:08
Quá dễ. Thủ tục thực hiện như sau:
Do
Lên mạng Date với 1 ẻm người châu Âu.
Tán nó để nó chịu lấy mình.
If "Làm lễ thành hôn với nó"
Go to đi du lịch.
endif
While chưa đi được
Có hộ chiếu châu âu là đi tứ xứ không cần visa

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười 2007 lúc 09:24
bác viết code thế này thì lỗi bằng chết mất :D :D..

Bug 1 : nếu ẻm định lấy mình thì mình fai đi sang đó mới lấy đc ( mà lúc đó chwua có visa )

Bug 2 : Cái nếu chưa di được của bác viết sai lè kìa.. muốn có hộ chiếu châu âu bác fai viết công cụ tạo nên cái hộ chiếu ây chứ :| ..

Mọi người ai có kinh nghiệm anh em ta chia sẻ với ạ ^^

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười 2007 lúc 09:26
@vinhth:E cũng đồng ý với bác,nhưng phần lớn chẳng e gái châu âu nào đi lấy 1 ông VN làm chồng mấy(vì phần lớn đàn ông VN nghèo hơn bọn châu âu,trông ít phong độ hơn và quan trong nhất là cách nghĩ của đàn ông VN khó chấp nhận được:Ví dụ e ấy đi với a nào,nhìn a nào về ghen đập cho nó phát cũng tèo :D ).
Hình như toàn ngược lại,con gái VN đi lấy các a ngoại quốc -----> Chị e phụ nữ dễ đi du lịch hơn,hehe :D
Lại nhắc đến chị e phụ nữ,20/10 chúc chi e vui vẻ,được đi du lịch....châu âu :D

20 Tháng mười 2007 lúc 11:21
Khi đi du lịch nước ngoài, thủ tục làm hộ chiếu ra sao?

1. Địa chỉ làm hộ chiếu ở TPHCM : 254 NGUYỄN TRÃI ( Hộ khẩu Tỉnh )
2. Góc đường NGUYỄN DU đối diện với công viên TAO ĐÀN , gần đường Nguyễn Thị Minh Khai ( Hộ khẩu TPHCM )
Hồ sơ gồm : 3 tấm ảnh ( hình ) 4x6 quốc tế, hộ khẩu, CMND.
Giá làm hộ chiếu : 200.000 vnd
Thời gian lấy : 1 tuần " không tính ngày nghỉ và ngày lễ ".
Nếu muốn xin thị thực ( VISA ) thì bạn muốn đến nước nào để du lịch thì hãy đến Lãnh sự quán của nước đó mà xin .
Bạn hãy tự đi làm đừng qua dịch vụ cho nó mắc .Bây giờ dễ làm lắm chứ không khó như hồi xưa đâu ....

-----------------

Thủ tục làm hộ chiếu hết sức đơn giản. Ai cũng có thể làm hộ chiếu. Hộ chiếu có giá trị như chứng minh thư nhân dân của bạn. Để làm được hộ chiếu, bạn cần đến ngay phòng quản lí xuất nhập cảnh của Bộ Công an ở địa phương của bạn để làm.

• Đối với các bạn ở thành phố: Thời gian làm hộ chiếu sẽ nhanh hơn. Các bạn chỉ cần mang hộ khẩu, CMTND cùng 5 ảnh 4X6 tới phòng quản lí xuất nhập cảnh, xin họ 2 mẫu đơn TK1 và tiến hành khai va nộp đơn ngay tại chỗ. Thời gian làm hộ chiếu mất tối đa la 21 ngày. Nếu bạn dưới 16 tuổi, bạn cần lấy xác nhận của công an địa phương vào tờ khai TK1.

• Đối với các bạn ở tỉnh: có 2 cách làm hộ chiếu hoặc bạn làm hộ chiếu tại tỉnh hoặc bạn làm hộ chiếu tại thành phố gần nhất. Nếu muốn làm nhanh bạn nên chọn cách làm hộ chiếu tại thành phố gần nhất. Khi đó , bạn cần nộp hồ sơ như trên cho phòng quản lí xuất nhập cảnh của tỉnh, bạn nên đề nghị để bạn được đưa lên thành phố gần nhất làm và họ sẽ gửi hồ sơ bạn trong một phong bì kín có đóng dấu để chuyển lên thành phố. Bạn mang phong bì đó tới phòng xuất nhập cảnh thành phố để nộp.

Search từ các nguồn.

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười 2007 lúc 14:14
hộ chiếu em đã có rồi ạ.. Chỉ đnag thắc mắc vấn đề VISA thôi .. chà.. Em chưa ra tận đại sứ nước sở tại.. nhưng mà nghe nói phải chứng minh tài chính hay là thư mời gì đó.. tóm lại là có bác nào đã từng làm VISA rồi thì cho em biết những thông tin mình cần có để xin đc VISA với ạ.. ( VISA châu âu mà đi được các nước châu âu ý ạ ) , mỹ và úc sẽ bàn sau hihih ^^

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười 2007 lúc 22:00
ơ.. ko bác nào có ý kiến gì nữa ạ.. hic hic

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười 2007 lúc 22:14
Bạn muốn đi du lịch châu âu thì không phải như các nước asean là chỉ cần mua vé máy bay.
Muốn đi châu âu cách tốt nhất là bạn có bạn bè học tập hoặc người thân ở nước đó, gửi giấy mời, cầm giấy mời này lên sứ quán xin visa. Thường là đsq sẽ yêu cầu bạn chứng mình tài sản, nhân thân để họ chắc rằng bạn đi rồi sẽ về he..he
Nếu ko quen ai, thì đi qua các công ty du lịch thôi.

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười 2007 lúc 01:55
có bác nào đã từng có kinh nghiệm đi qua các công ty du lịch chưa ạ.. ý em là có thể nhờ họ lo thủ tục rồi tự đi như đi bình thường được ko ạ.,. và giá cả có phức tạp quá ko nhỉ..

À.. chào bác pires751 :D .. em vẫn còn nhớ bác hôm nọ làm em bị treo nick 3 ngày ^_^

25 Tháng mười 2007 lúc 07:25
...ý em là có thể nhờ họ lo thủ tục rồi tự đi như đi bình thường được ko ạ.,. và giá cả có phức tạp quá ko nhỉ..
Hoàn toàn được :D Làm lấy tiền chứ có làm không đâu? Còn anh có đi theo đoàn của Công ty của họ không lại là việc khác nữa. Nếu cần anh cứ tới các điểm du lịch tham khảo thêm.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
cao vũ linh HANDHELD CAFÉ 1

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin phép các Mod, BQT (trừ Mod @Hassler), e xin đc báo cáo ạ: [emoji3]
Em có bài đấu giá, ghim sticky ở đây: https://www.handheld.com.vn/threads/sam9-hu-oa-ma-20-kt-23h08-22-11-2018.506462/
Khi mọi người đang tham gia chơ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday