Kinh nghiệm dùng HP 6365

27 Tháng năm 2007 lúc 09:37
Chào các bạn, mình chưa dùng Smartphone bao giờ, bây giờ mình muốn mua một chú HP 6365 vì thấy trên diễn đàn các bạn khen là pin trâu, sóng tốt, wifi tốt. Mình muốn hỏi các bạn về kinh nghiệm mua máy, khi mua thì mình cần kiểm tra những gì:D vì mình chẳng biết gì mà. Thanks.

28 Tháng năm 2007 lúc 11:27
@Heldhand HCM: Hi, sorry bác. Ý em là nếu các bác dùng lâu rồi, có kinh nghiệm thì chỉ giúp em máy thế nào là máy tốt, pin như nào thì là pin sịn ... để khi đi mua em biết để test máy mà :D
HP 6365 bây giờ đúng là khó tìm quá, em tìm mua máy cũ thôi mà đăng trên diễn đàn lâu lắm rùi cũng chẳng thấy ai bán :( . Em chưa dùng Smartphone bao giờ, đọc trên diễn đàn thấy mọi người khen 6365 pin lâu, sóng khỏe, wifi tốt thấy thích quá đi.:)

H

Heldhand HCM

28 Tháng năm 2007 lúc 12:23
@Heldhand HCM: Hi, sorry bác. Ý em là nếu các bác dùng lâu rồi, có kinh nghiệm thì chỉ giúp em máy thế nào là máy tốt, pin như nào thì là pin sịn ... để khi đi mua em biết để test máy mà :D
HP 6365 bây giờ đúng là khó tìm quá, em tìm mua máy cũ thôi mà đăng trên diễn đàn lâu lắm rùi cũng chẳng thấy ai bán :( . Em chưa dùng Smartphone bao giờ, đọc trên diễn đàn thấy mọi người khen 6365 pin lâu, sóng khỏe, wifi tốt thấy thích quá đi.:)
Sao không là 6828 mà phải cứ 6365 nhỉ,ráng thêm tí tiền mua con 6828 xài xướng hơn,đẹp hơn,chứ con 6365 wifi cứ như rùa bò chán chết==> đã xài qua chấm hết.

thinhht

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng năm 2007 lúc 13:28
@enpro:

Tớ đã dùng cả 2 con Hp 6365 và 6828, thế này nhé:
Nói chung dòng Hp ổn định hơn O2 (so sánh ngang tiền)

+/ 6365: có khá nhiều ưu điểm: pin cực tốt (3 ngày), sóng mạnh, dùng rất ổn định, hiếm khi treo (nếu dùng phần mềm phù hợp), có bàn phím tháo rời. giá rẻ: máy mới khó tìm, nhưng máy dùng rồi khoảng 3-3,5 triệu.

nhược điểm: hơi to, nặng và dầy. màn hình không đẹp trời nắng hơi khó nhìn (camera thì coi như vứt đi), tốc độ thấp (tuy nhiên chạy khá mượt nếu cài những soft nhẹ).

+/ 6828: do la hàng của Hp nên khá ổn định, pin cũng 3 ngày, sóng tốt, màn hình tiến bộ hơn 63xx nhiều. Giá mới khoảng 8-9 triệu, cũ khoảng 6 triệu.
nhược điểm: màn hình và chữ bé, bàn phím ảo rất nhỏ, hình thức nữ tính (cho đứa con gái nào mắt tinh thì dùng tạm được). không có bàn phím (cá nhân tớ không thích), camera có hơn 6365 chút những vẫn coi như vớ vẩn (chả chụp được nếu thiếu ánh sáng).

Theo tớ nếu ít tiền mà mới thử sài PDA thì nên chọc ngoáy con 6365 trước đi hê hê

28 Tháng năm 2007 lúc 16:51
Theo tôi 6365 có nhược điểm lớn là không uprom lên WM5 được nên cứ phải loa chuyện mất dữ liệu, tốt hơn là xài dòng O2 (s chẳng hạn, nhanh hơn nhiều, tuy pin có kém hơn đôi chút nhưng cũng không tệ đâu (nghe gọi vẫn được 3 ngày mà)

29 Tháng năm 2007 lúc 02:37
Ôi lúc đầu em cũng không dám hỏi mấy cái này vì nó cũ quá rồi, sợ các bác cười em :D . Vậy mà các bác nhiệt tình quá, em cám ơn nhiều nhé. :)
Hiện tại em chỉ định đầu tư khoảng 4tr cho vụ này :D . Nếu cố thì có khi cố mua hẳn con 6965 mới sướng các bác nhỉ :D . Em cũng giống bác thinhnt, em khoái hình thức con 6365 hơn con 6828 vì trông nó có vẻ nam tính hơn, có lẽ pin cũng lâu hơn (em thỉnh thoảng đi 2-3 ngày nên thích pin lâu chút ). Thêm một vấn đề củ chuối là khu em ở sóng nó yếu khủng khiếp, mỗi lần gọi thường toàn phải chạy ra ngoài cửa :mad: . Em so sánh những nhu cầu thấy con 6365 khá hợp, có lẽ mua về dùng một thời gian quen rồi mới tính chuyện đổi con khác. Nhưng bây giờ em đi mua thì chẳng biết test như nào cả, thế nên mong các bác chỉ giùm xem khi em đi mua thì kiểm tra những gì nhỉ :D . Hoặc có bác nào dùng chán rùi thì bán cho em để em yên tâm :D .

@haipvg: Bạn ơi vậy lỗi hay mất dữ liệu là do WM2003 à ?

Nhân Hòa

(^_^)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 07:56
Thật ra cái chuyện mất dữ liệu cũng chẳng cần lo lắm. Backup dữ liệu thường xuyên là được. Mà backup thì cho dù có xài WM5 cũng vẫn nên backup thường xuyên vì ai biết được lúc nào máy nó tèo :D
Tốt nhất là cài 1 chương trình backup tốt, lập schedule cho nó chạy khi chỉ còn 5% hoặc 10% pin chẳng hạn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday