Kinh nghiệm sử dụng Acer Aspire One

Các thớt khác của fx26f27169

fx26f27169

The Transporter
GÂY DỰNG

Chào tất cả các bác, và chúc mứng một box mới được mở trên HHVN. Em xin mở topic này cho tất cả các mem dùng AA1 vào trao đổi và chia xẻ kinh nghiệm nhé.
Em hay vào trang: http://aspireoneuser.com để tìm hiểu, nhiều cái của mấy anh khoai tây hay ra phết, tương đối đầy đủ cho những ai sử dụng AA1.
Mời các bác đóng góp tiếp nhé...:-?

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
từ hồi bản 8GB bị cho là ko phải SSD khiến cho giá AA1 rớt thảm hại. Nhưng gần đây bản 120Gb đã ra đời khắc phục tốt nhược điểm này :D

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
từ hồi bản 8GB bị cho là ko phải SSD khiến cho giá AA1 rớt thảm hại. Nhưng gần đây bản 120Gb đã ra đời khắc phục tốt nhược điểm này :D

Bản 8GB chạy FAT32 và TinyXP không phải kém lắm.
Sau khi boot lên máy có thể chạy HD Movie 720 ngon lành . Tested .

tantiennguyen

Nothing
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Muốn chạy windows XP cho trơn tru nên update bios!

Le Anh

NHẬP HỘI
Không thấy chỗ nào ghi trọng lượng em này nhỉ. Nếu dưới 1kg cả sạc là em múc liền không lằng nhằng. Bác Namff ở HN à? À quên em hỏi luôn là nếu chọn pin 6 cell thì thêm bao nhiêu tiền. Bác trả lời em gấp để em xem còn nhờ vả :p

fx26f27169

The Transporter
GÂY DỰNG
Không thấy chỗ nào ghi trọng lượng em này nhỉ. Nếu dưới 1kg cả sạc là em múc liền không lằng nhằng. Bác Namff ở HN à? À quên em hỏi luôn là nếu chọn pin 6 cell thì thêm bao nhiêu tiền. Bác trả lời em gấp để em xem còn nhờ vả :p

cả sạc thì hơn 1 cân, confirm.

fx26f27169

The Transporter
GÂY DỰNG
Với mức giá đấy thì cứ tạm hài lòng với pin 3 cells theo máy đã. Mà đã bác nào làm hoàn chỉnh bộ cài winxp cho AA1 chưa?

fx26f27169

The Transporter
GÂY DỰNG
Báo cáo nhà bác, em vừa về đến VN đêm qua và lúc này mới online được vì sáng nay có 1 bác đến khuân cả 2 chiếc của nhà cháu rồi. Bác Tùng số phone 09897465xx trao đổi với em qua YIM cả tuần vừa rồi, tuy hơi chặt tính nhưng mua bán cũng nhanh chóng vì giá quá rẻ.
Giờ đây em chỉ còn duy nhất 1 cái đang sử dụng. Em này 0.95 Kg chưa bao gồm charger các bác nhé, tuy nhiên charger cũng rất nhẹ và không bị nóng!
Tks các bác!

Xin hỏi bác hai câu:
1. Máy ở bển về, thì adapter của nó màu gì (trắng, đen, xanh???), dây nguồn vào xạc to hay nhỏ, quả xạc của máy em dây nguồn to như của laptop nên nặng.
2. Bác có case cho AA1 không? P.m em nhé, thk.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...