Kinh nghiệm về dòng Hp hàng refactory???

Các thớt khác của thienduongmu

thienduongmu

NHẬP HỘI
Huynh đài nào có kinh nghiệm về dòng máy Hp giúp em với!
chuyện là tháng trước em tham rẻ nghe theo lời ông anh mua con Hp dv2915 dòng refactory của Litek.
Nhung e mua về thì thời gian đầu thỉnh thoảng bật ko lên, bấm đi bấm lại mới được. Tiếp theo là thỉnh thoảng bị treo máy, từ đầu em tưởng máy nóng nên mua thêm bộ tản nhiệt và khi nào làm việc thì bật hẳn quạt vô nó. Nhưng 2,3 hôm nó vẫn treo 1 lần. Nhưng được gần 1 tháng thì sau khi khởi động và chạy ứng dụng được tầm 30' máy hay kêu két két, rồi sau đó là treo máy. Treo liên tục luôn, cứ khoảng 30' một lần và lần nào cũng có tiếng "két két" :(
E recover lại Win (dòng này có Win bản quyền mà) nhưng hiện tượng vẫn vậy.
Đến đây em mang đi bảo hành tại Litek, nó nghi là hỏng ổ cứng nên hẹn e 3 ngày. Nhưng sau 3 ngày e đến thì nó bảo là ko phải lỗi ổ cứng mà tại máy mới nên chưa được êm ái thôi. E mang về chạy được đúng 1 ngày bình yên, ngày hôm sau thì lặp lại hiện tượng y hệt.~X(
E đã mang máy lại bảo hành Litek nhưng nó hẹn những 1 tuần cơ. Nên có huynh đài nào biết về dòng máy này chỉ giáo em với? Mà cái dòng máy refact ấy thường nó tồi tệ thế hả? để e biết còn tìm cách bán???
thank các bác nhiều!

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chia buần cùng bác. Em thì chưa mua hàng Ref bao giờ nhưng theo như em biết thì hàng Ref sau khi thay linh kiện cũng phải qua test 1 lần nữa mới dc đóng thùng xuất xưởng trở lại. Như vậy thì chất lượng cũng dc đảm bảo chứ ko quá tệ. Mà hàng Ref thì HP cũng bảo hành mà. Bác xem còn thời gian bảo hành ko, đem ra HP cho nó yên tâm :)

Vitech_it

GÂY DỰNG
Ref nếu mà mua ở chính hãng HP bên đó rồi thì chất lượng cũng chỉ thua hàng Brandnew có chút thôi, chứ hàng đó về tay các bác ở VN rồi (đbiệt là bác Litek :p) thì ... thực mà ảo, ảo mà thực

thangchoat

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chia buồn với bác nhé bác đã ko check thông tin trc khi mua hàng thì giờ bác phải chịu thiệt thòi thôi bác ah. chịu khó sử dụng em nó như vậy đi nếu gặp gà thì đây đi.
Litek là 1 thương hiệu mà tất cả người đi mua laptop đều phải tranh xa khoang 10km đó bác ah.
bác cứ lên hỏi cụ gô gờ theo từ khóa : bảo hành laptop o litek nhé đảm bảo sẽ có rất nhiều câu trả lời cho bác.
giờ bác có khóc cũng chẳng giải quyết dc vấn đề j cả đâu.
thật sự chia buồn với bác

hai_nt2000

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thực sự là tiền nào của đấy, hàng HP giải trí bh 12 tháng thường sau 12 tháng(tức là hết bảo hành) thì hay bị trục trặc, còn hàng referbiss thì bh 90 days, tất nhiên khả năng hỏng sau 90 days là cao hơn, cái này hãng cũng đã tính rồi, nên giá rẻ hơn 300-500$ (còn 60% giá).

Riêng đối với Ho business bh 36 tháng, ( rẻ hơn 200-300$- còn 80% giá) thì hàng Referbiss sẽ bền hơn, thường sau 1 năm mới gặp trặc, tất nhiên là chẳng ai bh cho các loại hàng giá rẻ này cả, bởi vì chất lượng của nó đã được HP khẳng định qua thời gian BH.

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
hàng refu mà dòng business sài ngon lắm đó chứ

còn hàng branknew của Dv còn bị lỗi tè le nói chi refu.

mà nói thiệt dòng dv , v của hp nó oem của thằng qualta với viscom bên tàu làm main cho nó, chất lượng thì xì cút

còn main của dòng business thì chính hp sản xuất luôn, ko có chú nào oem cả, chất lượng phải khác rồi, nên nó mới dám mạnh miệng mà bảo hành 3 năm :D mà hp bảo hành thì tuyệt với luôn

dù sao cũng chia buồn với bác chủ, bác cố quăng lên đấu giá xác cho khỏe thân, chứ máy móc dzị đi bán gặp bất trắt lại mang tiếng đó

nguyen_le_thanh

GÂY DỰNG
hàng refu mà dòng business sài ngon lắm đó chứ

còn hàng branknew của Dv còn bị lỗi tè le nói chi refu.

mà nói thiệt dòng dv , v của hp nó oem của thằng qualta với viscom bên tàu làm main cho nó, chất lượng thì xì cút

còn main của dòng business thì chính hp sản xuất luôn, ko có chú nào oem cả, chất lượng phải khác rồi, nên nó mới dám mạnh miệng mà bảo hành 3 năm :D mà hp bảo hành thì tuyệt với luôn

dù sao cũng chia buồn với bác chủ, bác cố quăng lên đấu giá xác cho khỏe thân, chứ máy móc dzị đi bán gặp bất trắt lại mang tiếng đó

hóa ra hàng lởm KuNeo toàn đưa lên đấu giá, chả trách xúi Mod ban nick mình. các thương gia hay hợp tác bịp người dùng quá!

vietbeovnn

GÂY DỰNG
hóa ra hàng lởm KuNeo toàn đưa lên đấu giá, chả trách xúi Mod ban nick mình. các thương gia hay hợp tác bịp người dùng quá!

Bác này nói nghe chẳng lọt tai tý nào, bác sai lè ra mới bị ban nick chứ ai xúi được Mod ban nick bác. Kiểu này ko khéo còn bị ban nhiều nữa ấy chứ. hehe :D

vietktqs_dragon

MÁY HỎNG
máy mới chạy chưa dc êm =)).ko đỡ dc Liteck này
Refu chính hãng dùng tuyệt vời chẳng gì fai lăn tăn cả.chỉ ko dc tiếng brandnew thôi
Chắc bác vớ phải con của Litek Refu chứ ko phải refu của HP nên mới thế
Giờ bác mang ra HP VN xem nó có bảo hành cho không.nếu ko thì xin chia buồn

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt