Kinh người GPRS Vinaphone !!!

bes

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mới mua con O2mini, lên đây thấy mọi người nói chuyện vào internet bằng đường GPRS cũng cố hỏi bằng được để về ti toe...ai dè hôm nay kiểm tra lại tiền GPRG 5 hôm vừa rồi lọ mọ đứt mất hơn 1 triệu. Vái cả nón, may mình ở Bưu Điện kiểm tra được ngay chứ để hết tháng chắc ...đi viện. Chả nhớ GPRS tính cước thế nào mà đắt thế nhỉ ???

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Hehe, bác dân Bưu điện mà chả nhạy gì cả! Thêm một bài học rồi! Trên này, A-E đã cảnh báo nhiều lần chứ bộ!

DuySon

GÂY DỰNG
có thể đo nhầm, Có lần em vào thấy nó báo 600K. Khiếp quá nhưng cuối tháng lại chỉ có 14K. Hình như nó báo nhầm sang số thằng khác thì phải. Em chỉ không hiểu có thằng nào hâm xài tới 600k gprs thôi.

bes

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
DuySon said:
có thể đo nhầm, Có lần em vào thấy nó báo 600K. Khiếp quá nhưng cuối tháng lại chỉ có 14K. Hình như nó báo nhầm sang số thằng khác thì phải. Em chỉ không hiểu có thằng nào hâm xài tới 600k gprs thôi.

He...he...chắc không nhầm đâu, tôi xem được ở dữ liệu gốc mà. Mình cũng biết là đắt nhưng không để ý đắt như thế nào, hôm nay check thì thấy choáng quá - cũng chỉ xem tin tức, download thử vài cái vớ vấn rồi refresh cho cái thời tiết .... thế mà mỗi ngày 200.000đ, đúng là dở hơi !!!! Đúng bằng 1 thằng hâm rưỡi .

demen72

GẮN KẾT
Mỗi Kb Vina và Mobi tính 50đ, nghe có vẻ ít nhỉ, nhưng nếu vào web mà cứ bật Show Images thì chỉ cần vài trang là chít liền. Tốt nhất nếu không quan trọng thì nên tắt đi Show Images. Mình chỉ dám dùng để chat bằng Agile Messenger hoặc vào trang http://pg1.yahoo.com để check mail thôi, không có hình ảnh gì cả nên check và gửi mail rất nhanh

google

GÂY DỰNG
Tôi cũng mới dùng PPC, ti toe như bác .. hi, hi ... và cũng ăn đòn như bác. ..hu hu.

Nhưng tôi không hiểu trước đây tôi dùng cái E700 SS. Vào GPRS vô tư không phải ăn năn gì, tháng chỉ vài chục ngàn là cùng. Tại sao cũng GPRS, cũng nhà cung cấp mà lại thế các bác nhể ????

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tại các bác cứ thích vào web... vào đó cho nó load ảnh thì chỉ có chết :p một trang web đi vài chục ngàn là vặt :p

yahai71

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
GPRS la may chem cua VNPT ma

sao bac khong cai chuong trinh SPB GPRS co tren DS ayĂ Cai do giup bac kiem tra nhanh GPRS moi ngay, thang, nam day. Can gi phai la dan VNPT moi biet.

genesis

GẮN KẾT
google said:
Tôi cũng mới dùng PPC, ti toe như bác .. hi, hi ... và cũng ăn đòn như bác. ..hu hu.

Nhưng tôi không hiểu trước đây tôi dùng cái E700 SS. Vào GPRS vô tư không phải ăn năn gì, tháng chỉ vài chục ngàn là cùng. Tại sao cũng GPRS, cũng nhà cung cấp mà lại thế các bác nhể ????

Tôi nghĩ là khác nhau đó, SSE700 chỉ vào được trang dịch vụ WAP thôi, tức là tóm tắt nội dung rồi (nôm na là thế), còn nếu dùng PPC (cũng với GPRS) thì bạn lướt WWeb có khác gì trên PC đâu (mỗi màn hình là nhỏ hơn thôi). Vì vậy với WAP hình như người ta tính tiền theo phút chứ không tính theo dung lượng như khi ta lướt Web. Ví dụ với Vina phone, nếu bạn dùng E700, bạn chủ yếu chỉ có thể truy cập trang Wap dịch vụ của Vina phone thôi chứ làm sao duyệt được HHVN.

vuthanhdu

MÁY HỎNG
Hi hi, nghe các bác nói chuyện em sợ quá, đang định ngày mai xuống Hà Nội để xem cái GPRS nó như thế nào? em nghe cũng sợ rồi, không cần thử nữa.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.