Kinh người GPRS Vinaphone !!!

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
genesis said:
Tôi nghĩ là khác nhau đó, SSE700 chỉ vào được trang dịch vụ WAP thôi, tức là tóm tắt nội dung rồi (nôm na là thế), còn nếu dùng PPC (cũng với GPRS) thì bạn lướt WWeb có khác gì trên PC đâu (mỗi màn hình là nhỏ hơn thôi). Vì vậy với WAP hình như người ta tính tiền theo phút chứ không tính theo dung lượng như khi ta lướt Web. Ví dụ với Vina phone, nếu bạn dùng E700, bạn chủ yếu chỉ có thể truy cập trang Wap dịch vụ của Vina phone thôi chứ làm sao duyệt được HHVN.

Theo dung lượng đấy, hình như 50 VND/KB.

genesis

GẮN KẾT
nobita said:
Theo dung lượng đấy, hình như 50 VND/KB.

Tớ cũng không rõ về cách tính cước hay giá tiền, chỉ chắc chắn được là duyệt Web trên PPC và di động có chức năng Wab là khác nhau. Trước đây dùng Nokia tớ chỉ lướt được trang WAP của Vina, check được mail Yahoo, tiền cũng không đáng là bao, khoảng vài chục k. Nhưng với PPC tớ chi demo lấy oai với các em mà mất toi vài trăm k roài đó. Tháng này chừa tiệt ... Nên thử cho biết, chớ nên xài

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...