kíu kíu! o2mini bị chập mạch!

jindo80

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
các bác ui. con máy của em tự nnhiên, cắm cab USB vào báo là "can't reconige the device" hic, hiện tượng này là sao vậy, em đã hard reset. vẫn thế. mà màn hình dạo này ấn khó quá. ko hiểu sao? phải ấn nhiều lần mới nhận.
có lúc còn ko ấn đwợc.
máy em bị sao vâỵ? nếu muốn sửa thì sửa ở đâu hả các bác. chỉ cho em chỗ sửa chuyên nghiệp về PPC ấy. em ở Hà nội.
Thanks all!!

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn nên kiểm tra lại cáp Sync USB xem sao, nếu vẫn không được bạn remove phần mềm Microsoft AtiveSync trên Windows, sau đó cài lại nhé!

tuanmat

GÂY DỰNG
Lỗi đấy là do bạn bị hỏng USB sync rồi, hoặc hỏng chân sạc rồi, nếu thay dây USB khác không được thì tiêu rồi, vì lỗi của bạn không liên quan gì đến Active sync cả

jindo80

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
tuanmat said:
Lỗi đấy là do bạn bị hỏng USB sync rồi, hoặc hỏng chân sạc rồi, nếu thay dây USB khác không được thì tiêu rồi, vì lỗi của bạn không liên quan gì đến Active sync cả
bác cho em hỏi nếu thay cái chân đó thì mất bao nhiêu tiền?? mang đến chõ bác thay có được ko? em thấy trong phần signature của bác có sửa O2.??
bác trả lời e ngay nhé

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn thử reset lại cả PC và PPC sau đó cài llại Activesync xem, lúc trước có bị 1 lần là do em USB printer chiếm luôn cổng , phải cài lại Activesync sau đó reset lại dùng được. Dĩ nhiên là còn 1 nguyên nhân nữa là dây sync bị hỏng.

minhnhat

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hỏng cái chân xạc, cái này phải tháo ra hàn lại thì phải, cùng lắm mua 1 cái chân mới, nói chung các bác rút ra rút vào nên nhẹ nhàng 1 chút.

jindo80

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
lampham said:
Bạn thử reset lại cả PC và PPC sau đó cài llại Activesync xem, lúc trước có bị 1 lần là do em USB printer chiếm luôn cổng , phải cài lại Activesync sau đó reset lại dùng được. Dĩ nhiên là còn 1 nguyên nhân nữa là dây sync bị hỏng.
em reset lai rùi, cài cả AS rồi, vẫn không được. ra Huyền mobile họ bảo là bị hỏng ic điều khiển, không biết giá cả thế nào, các bác có ai biết không>?chỉ em với!

tuanmat

GÂY DỰNG
Nếu bạn đã thử thay dây USB khác và cắm vào 1 PC khác mà vẫn bị thì là do, phân chân USB của bạn rồi, kiểm tra lại xem có chân nào bị cong không

thaiphong82hp

GẮN KẾT
jindo80 said:
em reset lai rùi, cài cả AS rồi, vẫn không được. ra Huyền mobile họ bảo là bị hỏng ic điều khiển, không biết giá cả thế nào, các bác có ai biết không>?chỉ em với!
Bác cẩn thận nhé, tôi thấy chỗ Huyền Mobile anh em kêu nhiều lắm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.