Kíu với

ChauNC

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tự dưng con 1945 của tôi bị tình trạng không hiển thị gì trên màn hình!
Đang dùng bình thường, để 3 ngày không sờ đến, giờ bật lên chỉ thấy màu xám xám trên màn hình thôi, các thứ khác biến mất tiêu! Thử hard reset thì vẫn nghe thấy tiếng chuông báo rằng đã hard reset!
Không hiểu có phải do trời nồm hay gì đó đại loại thế không?
Ai có cao kiến gì thì chỉ giáo giúp!
Mail: Chaunc@gmail.com
Thanks

ChauNC

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thanks nhưng tôi không có cốc xạc của con này!
Bác có biết nguyên nhân tại sao nó sinh ra bệnh này không?
Có phải tại trời nồm?
Tôi thử cắm xạc khoảng 4 tiếng rồi cũng không được, vẫn bị như cũ

ChauNC

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn bạn đã giúp đỡ!
Tuy nhiên tôi không nghĩ vấn đề ở pin backup vì trước đó khoảng 5 ngày vẫn chạy bình thường, điện trong pin vẫn còn. Có thể do trời ẩm chăng?
Nhân tiện có ai biết cách tháo máy 1945 này không thì chỉ cho tôi với, tôi định tháo ra để sấy mạch nhưng đã tháo hết vít mà chưa mở được và cũng chưa dám cậy!
Thanks

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Phương pháp chữa bệnh của bác quả thật độc đáo à nghen! :D

ChauNC

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vấn đề là trước đó tôi để ở phòng khô ráo thì không sao. Mang xuống tầng 1 đúng mấy hôm trời ẩm, vứt đấy mấy ngày ko dùng và bị toi nên tôi mới muốn dùng phương pháp sấy để loại trừ trường hợp ẩm.
Tôi cũng đã thử cách của đồng chí voduy rồi nhưng không có khả quan hơn

Xèo Mây

LƯỜI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn thử tháo hẳn Pin ra, để khoảng 30 phút, sau đó hãy cắm xạc lại, cho xạc thật đầy rồi hãy HR. Thử lại xem sao, mình nghĩ không phải do không khí ẩm mà máy bạn bị hiện tượng đó đâu, đừng tháo lung tung cuối cùng ráp lại thừa được mấy chi tiết thì ... căng lắm :D

truongdaco

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
chaunc said:
Cảm ơn bạn đã giúp đỡ!
Tuy nhiên tôi không nghĩ vấn đề ở pin backup vì trước đó khoảng 5 ngày vẫn chạy bình thường, điện trong pin vẫn còn. Có thể do trời ẩm chăng?
Nhân tiện có ai biết cách tháo máy 1945 này không thì chỉ cho tôi với, tôi định tháo ra để sấy mạch nhưng đã tháo hết vít mà chưa mở được và cũng chưa dám cậy!
Thanks

Nếu không hiểu gì lắm và phần cứng của máy, mong bác (theo thói quen NHÀ QUê ăN CHắc của tôi) thì đừng tháo ra làm gì. Theo tôi do lỗi phàn mềm thì đúng hơn.

ChauNC

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tôi không nghĩ đó là do phần mềm vì đã hard reset và vẫn nghe thấy tiếng keu "tooong..." báo hiệu đã hard reset. Vấn đề bây giờ là hiển thị thôi mà!
Tôi đã làm tất cả các cách như các bác đã hướng dẫn nhưng màn hình vẫn đen thui mới tệ chứ

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.