Ko biết xài pocket

nhatha

GS CÙI BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 05:22
nếu o llầm thì chép vào thẻ nhớ, o bỏ vào thư mục nào cả là xong.
đó là trường hợp bác dùng thêm nhiều phần mềm làm nhạc chuông khác thì có thể lấy trực tiếp trên thẻ nhớ luôn, còn cách đơn giản ko cần phần mềm can thiệp vào là vẫn chép vào windows/ring

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 10:40
mình xài con o2 mini, mình mò hoài mà ko biết cách nào lấy nhạc mp3 làm chuông cả, xin mấy bác chỉ giáo....thanks
Bạn cắt 1 đoạn mp3 làm nhạc chuông rồi cóp vào thư mục /windows/rings. Bạn lưu ý cắt đoạn ngắn thôi, đừng để cả bài vì cóp vào đây sẽ làm tốn Ram của máy. ;)

chan_an168

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 10:27
Bác dùng chương trình Ringo đó, search trên diễn đàn chắc là có, nó cho bác dùng MP3 hoặc Wav, wma... làm chuông cuộc gọi và tin nhắn luôn!

20 Tháng sáu 2007 lúc 23:09
Bác dùng Ringo đi, đơn giản mà hiệu quả, chả cần cop kiec gì cho mệt
Hoặc dùng Photo Contact Pro cũng được
Bác chịu khó search tí là ra ngay. Nhưng bác nên chuyển sang dạng *.wma mà dùng, chuông tin nhắn thì dùng wav. Làm nhạc chuông thì bác cần thêm 1 phần mềm convert nhạc (JetAudio dùng tốt) và một phần mềm cắt nhạc nữa là ổn

21 Tháng sáu 2007 lúc 15:52
Hic, phần mềm cắt nhạc mình hay dùng và rất tiện ấy là Gold Wave, thích cắt ở đâu thì cắt thích paste thì cứ việc, muốn to nhỏ tùy thích và tha hồ lưu ở các định dạng. Nhưng riêng cậu o2 mini vì RAM nó ít quá nên càng tiết kiệm thì càng tốt. Khi chọn nhạc làm chuông thì ta chỉ cần chọn đoạn thích nhất, ấn tượng nhất là ok.

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các bác, tình hình là định lên Iphone 2 sim cho bớt máy trên người, phân vân em XR quá, review thì mỗi chỗ 1 kiểu, không biết thế nào. Nay cuối tuần trong lúc thưởng thức cà phê vợ pha, mạn phép đăng bài hỏi các bác đã dùng thực tế, có hơn 8 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday