Ko cài được WARCRAFT trên WIN VISTA, vì sao nhỉ

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 18:24
Em cài War Craft trên Vista thì nó báo lỗi = 1 cái cửa sổ chết tiệt, ko lý do nó đưa ra là vì sao :
" NO PROGRAM START MENU FOUND"

Em đã thử chạy = quyền Run as Administrator rồi nhưng KQ vẫn thế, bác nào bị chưa, ai có kinh nghiệm nói hộ em cách xử lý với.

12 Tháng hai 2008 lúc 14:21
kiếm thằng bạn nào có warcraft chép nguyên cái folder vô ổ D: mà chơi,cài chi cho mệt!win vista tương thích kém lắm,cài vô có khi nó ko cho cài nữa,tui chơi game trên vista là cài sẵn từ XP,để bên ổ D:,cài vista vô rồi chơi luôn,chứ cài trên vista oải lắm!

12 Tháng hai 2008 lúc 14:48
Bác không cài được vì game thường có nhiều file cài đặt, chỉ cần một vài file module audio hay hình không tương thích là sẽ báo lỗi.
Thằng bạn em vẫn cài trên warcraft chạy vista bình thường mà, có lẽ bác thử update lên vista SP 1 xem.
Còn kiểu cài sẵn rồi copy cả folder thường chạy làm lỗi hệ thống lắm, vì cài đặt kiểu đó registry vẫn chưa đăng ký đủ file bác ạ.

tuan_vu_pham

KĨ SƯ XD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng hai 2008 lúc 08:22
Đúng thế, cứ bê y chang folder WC3 vào mà chiến thui, bản 1.21 chạy Portable ngon lành. Cả CS cũng thế.

tuan_vu_pham

KĨ SƯ XD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 08:20
Bác cũng máu WC3 à? có theo dõi W3CL hay NGL k nhỉ? Dạo này nhiều giải hay lắm..! Mấy tay Orc như MYM]Grubby và SK.Lyn đánh rất insane... :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Những hiểm họa tiềm tàng từ VGA "trâu cày"
VGA (Video Graphics Adapter) hay card màn hình là mảng linh kiện quan trọng bậc nhất trong một bộ máy tính hoàn chỉnh, đặc biệt khi người dùng sử dụng máy tính cho những tác vụ đòi hỏi tốc độ xử lý đồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday