ko có Driver VGA và Sound cho XP, có nên viết thư cho Dell ko ạ?

Các thớt khác của viyeu84

viyeu84

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng tám 2007 lúc 02:21
Mình đang dùng con Dell 1520, nhưng chạy trên Vista nhiều khi nó cữ lỗi hết soft này soft kia, khởi động lại thì soft này dùng đc soft kia ko, nói chung rất bực.

Mình đã cài cả XP và Vista nhưng ở trên support.dell.com ko có driver cho sound và vga hỗ trợ XP (các cái # thì đủ cả), đĩa driver đi kèm cũng ko có.

Đã thử down driver ở Nvidia hỗ trợ vga và down driver sound của dòng dell # cài vào nhưng vẫn ko đc.

Giờ có nên viết thư cho Dell để khuyến nghị bọn nó xuất driver hỗ trợ XP ko ạ? Nếu viết thì gửi địa chỉ nào?

dvdbka

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng tám 2007 lúc 08:12
Bác thử kiểm tra lại xem có xung đột phần mềm kô? Hoặc là phần mềm của bạn kô tương thích với hệ điều hành Windows Vista thì sao? Còn về driver thì theo mình trên mạng thiếu gì!

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng tám 2007 lúc 08:58
Dùng software không bản quyền đôi khi cũng bị những lỗi hết sức ngớ ngẩn. Theo mình bạn nên cài lại driver cho những thứ trên, DELL hỗ trợ rất tốt, quan trọng là đúng service tag là xong.

31 Tháng tám 2007 lúc 16:35
Bạn hãy email đến địa chỉ ANZ_Online_Support@dell.com, họ sẽ trả lời rất nhiệt tình và đầy đủ cho bạn. Bạn cần cung cấp số service tag và express code để nó kiểm tra và có hướng dẫn cho bạn. Have fun!!

viyeu84

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng tám 2007 lúc 21:42
Bạn hãy email đến địa chỉ ANZ_Online_Support@dell.com, họ sẽ trả lời rất nhiệt tình và đầy đủ cho bạn. Bạn cần cung cấp số service tag và express code để nó kiểm tra và có hướng dẫn cho bạn. Have fun!!
uhm, để rảnh rảnh rồi viết cái mail, phải hô hào thì Dell mới nhanh nhẹn support, nhưng cái số Express code xem ở đâu ở bạn? số service tag thì mình biết rùi.:cool:

Hôm nay em vào support.dell.com thì đã thấy hỗ trợ VGA driver cho XP rồi, vậy là còn thiếu mỗi sound nữa, đợi một thời gian nữa vậy, mà em thấy Vista hay phết.

Cám ơn các bác đã trả lời nhiệt tình. :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday