KO đưa được nhạc vào Palmone e2!help me

sinnichi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xin các bác hướng dẫn cho cách đưa file nhạc và film vào máy palmOne E2 với. mình mua đã lâu ma chẳng có cách nào đưa nó vào được , (tiện thể xin hỏi ở đây có bác nào đang sống tại moscow o? liên lạc với mình nhá, muốn thỉnh giáo vài điều.)

fptvn

GÂY DỰNG
sinnichi said:
Xin các bác hướng dẫn cho cách đưa file nhạc và film vào máy palmOne E2 với. mình mua đã lâu mà chẳng có cách nào đưa nó vào được , (tiện thể xin hỏi ở đây có bác nào đang sống tại moscow o? liên lạc với mình nhá, muốn thỉnh giáo vài điều.)

câu hỏi này fptvn đã từng hỏi và được các anh em cho biết là, không thể nào chép nhạc vào palm, mà chỉ có thể chép nhạc vào expansion memory = SD card mua thêm bỏ vô thôi.

Bạm mua thêm một SD card, đửng mua loại khác như MMC (dở lắm), bỏ vào E2, rồi dùng chương trình Card export II để biến palm thành usb flash, và kết nối với computer để chép nhạc vào SD card.

bạn có thể tải Card Export II ở đây http://www.softick.com/

sau khi chép nhạc vào xong, phải defragment SD card để cho các phần nhạc trong SD card được có thứ tự hơn, gọn gàng hơn như trong hard-driver mà bạn dùng với Windows. Như dzậy, bài hát sẽ nghe tốt hơn.

Và nếu để nghe nhạc thì mua SD khoảng 512Mb, nhưng theo ý mình thì nghe nhạc bằng PDA, không hay bằng nghe nhạc mp3 chuyên dụng đâu, cho dù nó là PDA củq Sony.

Vì thế, chỉ cài thử nhạc vào để xem máy có hư thì đổi thôi, chứ nghe nhạc trên PDA thì ko hứng thú mấy, hihi, nên tiết kiệm, bạn chỉ nên mua SD cỡ 128Mb là vừa rồi.

thân

sinnichi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cám ơn bạn nhiều vì đã post bài trả lời! nếu quả thật như bạn đã nói thì mình nản rồi..:d

fptvn

GÂY DỰNG
sinnichi said:
Cám ơn bạn nhiều vì đã post bài trả lời! nếu quả thật như bạn đã nói thì mình nản rồi..:d

bạn đừng nên nản, làm để bạn hiểu thêm là điều tốt. Với lại để biết nếu palm có hỏng thì đổi nữa chứ.

Palm nếu dùng không cài font tiếng việt vào với bộ chữ Vchuteu hay của Vietpalm thì máy palm sẽ rất tuyệt vời, nhưng khi cài những bộ font tiếng việt vào, thì lỗi xảy ra rất nhiều. Có thể nói là, sống chung hòa bình với những lỗi đó thì chúng ta sẽ đọc được tiếng việt. Còn nếu chạy ngon lành thì đừng cài những bộ font tiếnbg việt vào.

Và một khi đã cài vào, muốn máy chạy tốt, thì phải hard reset, chứ delete software đó, máy cũng chạy tệ lắm.

Dĩ nhiên, do palm OS 5.4 quá kiên cố, nên việc thay đổi font chữ là rất khó. Chẳng hạn như, gõ tiếng việt bằng viettap 5.0 được, nhưng rất chậm, và mất thời gian nhiều hơn so với palm OS 4.0

thân

BIGPALM

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
sinnichi said:

Sao nản vậy bạn, chơi Palm thì lúc nào cũng phải có thẻ SD kèm theo, mới nghe nhạc và xem phim được chứ. Trong chờ vào Rom của Palm thì có nước ... quẳng nó đi (nếu quẳng thiệt thì nhớ gọi mình tới lụm nha :p )

sinnichi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
mình đã làm được rồi, lúc đầu nghe nói đến thẻ expansion memory mình tưởng là thẻ nào đó đặc biệt lém . hihi hóa ra thẻ mình là thẻ đó! :d cám ơn bạn nghe!

Palmbie

GÂY DỰNG
câu hỏi này fptvn đã từng hỏi và được các anh em cho biết là, không thể nào chép nhạc vào palm
<===thế gian này còn nhiều điều chưa biết lắm B-) ---tớ đã đưa được *.mp3 vào ram của Palm rồi đó--không tin có thể hỏi một số thành viên đã đi họp Offline Palmer ngoài Hà Nội vừa xong :)

BIGPALM

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Palmbie said:
<===thế gian này còn nhiều điều chưa biết lắm B-) ---tớ đã đưa được *.mp3 vào ram của Palm rồi đó--không tin có thể hỏi một số thành viên đã đi họp Offline Palmer ngoài Hà Nội vừa xong :)

Nếu đúng như vậy thật thì quá tuyệt, cho mình xin lĩnh giáo với. :)

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Palmbie said:

cho nhạc vào RAM có gì đâu mà chú palmbie suốt ngày khoe thế nhỉ :p

fptvn

GÂY DỰNG
Palmbie said:

mình muốn học hỏi thêm kinh nghiệm của Palmbie nên hỏi thêm. Khi đưa nhạc vào palm, bạn dùng software đại khái như Ram drive hay không cần dùng software . Và dĩ nhiên file nhạc nằm lung tung hay trong một folder.

Vì fptvn muốn một ứng dụng khác của ram, không phải đưa nhạc vào, nhưng cũng tương tự như dzậy.

Vì theo fptvn nghĩ, bạn đưa nhạc vào bằng cách biến Ram của palm thành một USB thì bạn chỉ cần copy nhạc từ hard driver vào. Nếu bạn dùng như dzậy, thì bạn có thể chỉ fptvn làm được không? Vì fptvn sẽ dùng nó để disk defragement cái Ram cho gọn gàng thôi, hihi, và dĩ nhiên cũng chẳng phải mất công cài những soft clean memory vào Palm chẳng hạn.

cám ơn nếu bạn chia sẻ kinh nghiệm

thân

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...