Kô kết nối internet qua mạng LAN được.

naiveboy79

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng tám 2007 lúc 09:21
Bác nào biết cách kết nối internet qua mạng LAN chỉ giáo dùm em? Wifi thì ok nhưng kô thể kết nối qua cáp LAN được. Em nối trực tiếp với modem. Thanks các bác nhiều.

Bác kiểm tra xem nó có hình tam giác vàng chấm than đen ở card mạng không (Bác vào phần Device manage cũng có). Nếu đúng vậy thì bạn nên kiểm tra các CT phần mềm cài đặt thêm xem. Ví dụ đợt trước mình bị lỗi đó, sau khi remove Bkav thì máy chạy OK. Không biết máy của bác thế nào

naiveboy79

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng tám 2007 lúc 13:48
Hình như 2 bác này đi lộn phòng rồi thì phải mod ơi:D

Nếu mình không nhầm thì bác MINHHUANDM hỏi về tại sao máy của bác ko dùng được card mạng, bác ý đang ở chuyên trang VISTA, dĩ nhiên em hiểu rằng bác ý hỏi vể máy bác cài VISTA tại sao lại ko dùng được LAN
Máy của mình trước cài vista, do cài thêm bkav nên ko vào được mạng, mình thấy thực tế thế thì nói thế, đây là chuyên trang dành cho VISTA, vậy nên mình nghĩ rằng mình trả lời đúng đấy chứ, ko hiểu mình "lộn phòng" ở chỗ nào nhỉ? Mong được bác NTVSG2007 chỉ rõ cho em biết là em lộn ở chỗ nào?????:rolleyes:

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng tám 2007 lúc 17:42
Bác phải nói rõ tình trạng Lan kết nối như nào? Có biểu tượng Lan dưới khay hệ thống không? Dấu nhân đỏ(disconnect) hay chấm than vàng (Limited)? Xem lại địa chỉ IP trong phần Network Connections đi. Đôi khi cũng do DNS nữa.
Em nghĩ cái này đơn giản mà. Nhầm phòng vì em nghĩ thread này nên đưa sang Box kết nối.

20 Tháng tám 2007 lúc 11:20
Mình đã cài driver cho card LAN đầy đủ. Biểu tượng mạng LAN ở góc phải màn mình báo Local only. Mình vẫn kết nối internet qua Wifi bình thường. Mình xài Wireless ADSL Router D-Link DSL-G604T. Có bác nào biết cách cấu hình modem kô? Cảm ơn các bác nhiều.

20 Tháng tám 2007 lúc 14:14
Biểu tượng mạng LAN ở góc phải màn mình báo Local only.
Vậy là bác chưa cấu hình cái gateway rồi.
Bước 1:
Lúc bác kết nối Internet qua wifi, vào Command prompt rồi gõ ipconfig /all. Ghi lại tất cả các thông số IP, subnet mask, default gateway, DNS ở phần Ethernet adapter Wireless Network Connection.

Bước 2:
Sau đó trên màn hình desktop, kích phải cái My Network Places, chọn Properties,
kích phải cái Local Area Connection, chọn Properties, sau đó kích chuột 2 lần vào Internet Protocol (TCP/IP). Bác nhập các thông số ở bước 1. Sau đó bấm OK. Cuối cùng khởi động lại máy

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
HaThienKiemVu MICROSOFT WINDOWS 12

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Cộng đồng AI Challenge - bước tiến mới cho trí tuệ nhân tạo VN
Cộng đồng AI đã gắn kết với nhau bằng những nền tảng chia sẻ, thi đấu. Đây là bước đi nhỏ nhưng là điểm sáng để tạo ra những thành tựu lớn về trí tuệ nhân tạo trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday