Ko nhận driver video khi cài SATA (F6 ...)

Các thớt khác của tieubao_84
17 Tháng bảy 2007 lúc 09:39
Mấy hôm nay máy em bị lỗi khó hiểu quá, 3 hôm máy mò, cài lại Win XP Pro gần 20 lần mới hiểu được lỗi của nó, pro nào biết cách sửa lỗi giúp giùm, vô vàn cảm ơn :)
_Máy laptop HP DV2216TU, cài Win XP crack ngoài chợ (đã thử 3 bản XP khác nhau vẫn bị lỗi như sau):
+Dùng cách hủy SATA trong CMOS: cài WinXP + driver hợp lệ, chơi game 1 chút thì máy báo lỗi màn hình xanh (... lỗi file win32.sys) tắt máy, mở lại đụng màn hình đen khởi động (có 3 lựa chọn ESC, F10 và F11) rồi treo. Tắt bật nhìu lần thì thấy thông báo (... fix ổ cứng Hitachi) Sau đó vào lại Win bình thường và 1 thời gian lại bị lỗi màn hình xanh như trên.
+Dùng cách cài SATA bằng ổ mềm gắn ngoài (F6 .. khi cài Win), setup Win xong có thể sử dụng máy bình thường với driver mặc định của XP nhưng kô thể chơi game. Sau đó cài driver video cho Win, máy báo đúng driver ở thẻ Properties nhưng ko thể hiện, máy chỉ sử dụng 4 bit màu, ko thể tăng độ phân giải lên đc.
_Lạ là trước đây em sử dụng WinXP với driver video đó gần 2 tháng ko vấn đề gì cả, mới bị lỗi 3 hôm nay :( Anh em handheld ra tay tương trợ với.

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng bảy 2007 lúc 11:31
Có mấy trường có thể xảy ra với con laptop này của bạn :

1- Ram có vấn đè ( có thể ram lỗi )
2- Card màn hình cũng có thể lỗi

Bởi vì bạn không nói rõ bạn dùng card màn hình rời hay dạng share Ram, hệ điều hành gì nên chưa thể tư vấn kỹ được

17 Tháng bảy 2007 lúc 15:35
em dùng card onboard , main 945 của máy.
em đoán có thể do ổ cứng IDE máy bị lỗi, mấy lần máy treo màn hình đen vào BIOS báo ko tìm thấy IDE. Ko biết ổ cứng gặp vấn đề gì mà lúc đc lúc kô :(
chắc em phải vác máy ra trung tâm bảo hành ở HCM rồi hic hic

Bài viết cần bạn xem thêm

Sở hữu ôtô với phần đông người Việt vẫn là cả một sự cố gắng để có tài chính và sau đó là kỹ năng, kiến thức sử dụng. Dưới đây là một số những nỗi lo của người lần đầu có ôtô, rút kinh nghiệm từ bản thân tôi và bạn bè.

1. Xe bị xước

Nỗi lo l ...
Lazada Vietnam Master card on Monday