Ko resume được từ chế độ STANDBY

Các thớt khác của thekid1982

thekid1982

GÂY DỰNG
mình sài máy dv6000 sau khi cài win xp, nếu để máy ở chế độ STANDBY thì ko thể nào resume được dù bấm hết tất cả nút, chỉ bấm giữ nút Power để restart lại thôi, anh em nào có kinh nghiệm giúp dùm mình với, chân thành cám ơn

vutoannd

Thinkpad No.1
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Tùy từng dòng máy mà bấm phím nào để thoát khỏi chế độ Standby. Các dòng máy IBM thì dùng phím Fn.
Nếu bác không muốn gặp trục trặc khi máy tự standby bác vào mục Screen Save - > Power option -> Power Schemes và chọn system Standby là Never ở cả 2 chế độ dùng Pin và Plugin. Nếu bạn muốn máy nghỉ thì chỉ cần hẹn giờ tắt màn hình là được rồi!

thekid1982

GÂY DỰNG
Tùy từng dòng máy mà bấm phím nào để thoát khỏi chế độ Standby. Các dòng máy IBM thì dùng phím Fn.
Nếu bác không muốn gặp trục trặc khi máy tự standby bác vào mục Screen Save - > Power option -> Power Schemes và chọn system Standby là Never ở cả 2 chế độ dùng Pin và Plugin. Nếu bạn muốn máy nghỉ thì chỉ cần hẹn giờ tắt màn hình là được rồi!

mình cũng đã làm như bạn nói rồi, nhưng mình muốn biết tại sao nó bị vậy, thanks bạn

Dragon Warrior

Về quê cắm câu
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đèn đóm khi StandBy thế nào anh, anh có thể nói sơ sơ vụ đèn sáng tắt dùm em cái, anh có thử bấm nút Power để Resume kg ạ, em xài mấy dòng đều xài nút Power cả?

vutoannd

Thinkpad No.1
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
mình cũng đã làm như bạn nói rồi, nhưng mình muốn biết tại sao nó bị vậy, thanks bạn
Vậy là bạn phải tắt chế độ đó đi rồi đúng ko? Có thể do ổ cứng máy của bạn có một vài chỗ bị bad, Khi nó standby dữ liệu không may rơi vào đó và không thể thoát khỏi chế độ đó được. Trước mình có bị một máy cứ standby hoặc để màn hình chờ thì bị đứng, làm cách nào cũng không được ngoài cách tắt rồi bật lại. Nghi ngờ nên check lại ổ cứng thì thấy bad khoảng 4MB. Mình chia lại ổ, bỏ chỗ bad đó đi và cài lại Win thì dùng bình thường.
Có thể nguyên nhân cũng do win bị lỗi. Bạn thử check lại ổ (surface test) và nếu không có bad thì thử cài lại win xem thế nào.

volvox

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Ko phải đâu mà là do ổ cứng nó tắt đi đấy các bác ạ, con HP của em ngày xưa cũng bị thế, gập màn hình lại là y như rằng nó ngủ luôn ko dậy nữa. Cài windows 7 xong ở phần Power Data Plan em chọn Turn off Hard disk-> Never thế là giờ chả sao nữa :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.