ko tạo được đĩa Recovery

Các thớt khác của vantham2988
11 Tháng một 2008 lúc 21:59
máy em là Dv2216TU có ổ HP_RECOVERY, đang dùng win VISTA và có thể Reco lại nếu win bị lỗi nhưng lại ko thể tạo ra đĩa DVD được, bác nào có cách nào chỉ giúp em với, cám ơn nhiều :)

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2008 lúc 22:36
Start/All Programs/Recovery Manager/Recovery Disc Creation --> Sau đó bạn làm theo hướng dẫn trên màn hình.
Nên chuẩn bị sẵn hai đĩa DVD loại tốt vì mỗi máy chỉ ghi được một bộ recovery thôi.
Chúc thành công và cuối tuần vui vẻ :)

11 Tháng một 2008 lúc 23:45
mình cũng làm theo nhưng bị báo lỗi, từ trước giờ đâu có đụng đến cái soft đó đâu, repair lại cái win cũng ko làm được, cứ báo lỗi hoài :confused: bây giờ làm sao hã các bác, help me

luckit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 10:06
máy em là Dv2216TU có ổ HP_RECOVERY, đang dùng win VISTA và có thể Reco lại nếu win bị lỗi nhưng lại ko thể tạo ra đĩa DVD được, bác nào có cách nào chỉ giúp em với, cám ơn nhiều :)
Bác mua mới hay mua 2nd, vì mỗi máy chỉ cho create recovery disc 1 lần nên phải cần thận ( trừ khi bạn "qua mặt" được nó :D ). Vì vậy bạn cần kiểm tra lại thông báo lỗi là gì ? Do đã recovery hay do hardware ổ DVD/CD bị lỗi, hoặc cái đĩa trắng bị lỗi nhé.

12 Tháng một 2008 lúc 11:00
máy mình mua mới, Hôm trước có đem ra FPT để cài lại win, ko biết họ có làm gì ko, hình như là ai đó tạo ra đĩa 1 lần rồi, nó báo lỗi là "A set of Recovery discs has been created for this PC, Only one set is allowed per PC", nếu vậy thì máy mình pó tay rồi à hix hix :(

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 11:39
máy mình mua mới, Hôm trước có đem ra FPT để cài lại win, ko biết họ có làm gì ko, hình như là ai đó tạo ra đĩa 1 lần rồi, nó báo lỗi là "A set of Recovery discs has been created for this PC, Only one set is allowed per PC", nếu vậy thì máy mình pó tay rồi à hix hix :(
Như thế có nghĩa là máy của bạn đã tạo đĩa DVD Recovery rồi. Nếu bạn không tạo thì người khác tạo. Bạn thử hỏi lại bạn bè hoặc những người từng dùng máy của bạn xem.
Mỗi máy HP chỉ tạo được duy nhất một bộ đĩa recovery thôi bạn ạ.

Bài viết cần bạn xem thêm

LG trình làng TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới tại IFA 2018

LG sẽ ra mắt TV OLED 8K (độ phân giải 7680 x 4320), kích thước 88 inch đầu tiên trên thế giới tại triển lãm IFA 2018 diễn ra ở Berlin, Đức.

[ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday