Kỳ cục khi nghe nhạc bằng rắc 2.5 ở máy o2

27 Tháng bảy 2007 lúc 20:22
Em thường nghe nhạc trên máy o2 của mình bằng headphone loại 2.5mm nhưng phải cắm hờ hờ mới nghe được rõ 2 bên chứ còn nếu cắm sát vào thì nghe chỉ được 1 bên .... em nghe nói nếu dùng đầu chuyển từ 2.5 sang 3.5 , rồi dùng headphone loại 3.5 thì sẽ nghe bình thường , ko biết ý kiến của mọi người ra sao .

spawn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng bảy 2007 lúc 21:04
Có thể zac tai nghe cũ của bạn có vấn đề , thường thì mọi người thường dùng zac chuyển 3.5 để nghe với những nghe tiêu chuẩn tốt hơn !
Các loại zac chuyển 3.5 hàng lô thì rất rẻ và không phải cái nào cũng "ngon" nên khi đi mua bạn nên mang theo tai nghe đi thử để tránh trường hợp như trên

27 Tháng bảy 2007 lúc 22:40
trước tiên là bạn sài tai nghe có đúng theo đời máy hay không? vì 1 số 02 rất kén tai nghe, ví dụ 02s cắm cái tai nào cũng được nhưng chỉ nghe được 1 bên.
nếu lúc trước khi hư bạn nghe được 2 bên thì có 2 trường hợp xảy ra là tai nghe bị đứt 1 dây, nếu có đồng hồ đo bạn sẽ biết ngay, hoặc lỗ cắm tai nghe sau 1 thời gian sử dụng( rút ra, cắm vào nhiều) nên bị lỏng mối hàn hoặc hỏng tiếp xúc bên trong, cái này chỉ có thợ mới sửa hay thay được.
còn cắm hờ hờ mà nghe được 2 bên là bạn đang nghe MONO đó,(vì cắm hờ hờ nên 2 chấu tiếp xúc của jak phone chỉ tiếp xúc với 1 chấu L or R của lỗ cắm phone).

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng bảy 2007 lúc 07:24
Bệnh của nó là do bác mua không đúng cái giắc chuyển thôi , khi mua bác nên mang máy đi , cắm thẳng vào , nghe ra 2 tai , tiếp xúc tốt thì mua.
Mấy con PPC phone kén giắc chuyển lắm , cùng một cái giắc mà cắm vào em này thì được vào em khác là hiệp sĩ 1 tai luôn, có khi còn điếc luôn ấy.

vidspider

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng bảy 2007 lúc 07:40
he, trc đây mình cũng gặp rồi. mình dùng atom nếu cắm tai nghe 2.5 của nokia , moto .. vào thì nếu cắm lút lỗ thì nghe đc 1 bên tai , muốn nghe 2 tai thì cắm hờ hờ thôi. còn nếu cắm tai nghe zin vào thì nghe bình thường ko gắp trường hợp trên. tuy cùng 2.5 nhưng ko phải chỗ nào cũng đút vào đc đâu.

28 Tháng bảy 2007 lúc 10:36
Vậy là đúng rồi .... vì em đang nghe cái heaphone của thằng nó kìa . Chắc phải mua một em mới nữa rồi . Giá một em zin của nó có mắc lắm ko mấy bác vì hồi máy em mua lại nên ko có phone :)

spawn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng bảy 2007 lúc 11:31
Không thấy bạn nói rõ dùng loại 02 nào , tai nghe original theo máy bây giờ tầm 120-200 tùy loại máy . Nếu dư tiền thì chơi hẳn tai xịn hơn như các dòng in-ear của sony - vấn đề này bạn có thể tham khảo ở nhiều topic khác nhau trong diễn đàn

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng bảy 2007 lúc 18:59
Không thấy bạn nói rõ dùng loại 02 nào , tai nghe original theo máy bây giờ tầm 120-200 tùy loại máy . Nếu dư tiền thì chơi hẳn tai xịn hơn như các dòng in-ear của sony - vấn đề này bạn có thể tham khảo ở nhiều topic khác nhau trong diễn đàn
Đúng như bạn nói với O2s dùng dc tai Moto E398, 680 kô dùng dc tai sony W810 đâu cắm vào nghe dc 1 tai thôi.
thấy thegioididong.com bán tai nghe E398 180.000 thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday