Lại cần các bác giúp đỡ :(

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2007 lúc 18:03
Các bác ui, sau 1 thời gian vật vã với con Dell Inspiron 6000 để cài Vista lên sao cho nó chạy được ngon lành nhất, vậy mà, mọi hi vọng đã dập tắt sau khi em biết rằng card màn hình của máy tuy là 128MB nhưng là card shared, xui hơn là model này lại ko được Vista hỗ trợ, coi như ko xài được Aero và Flip3D. Cuối cùng đành ngậm ngùi cho em nó quay về XP vì ko có Aero coi như Vista chả con j` hấp dẫn nữa :(.

Hôm nay quyết đinh đưa em Acer Aspire 5583WXMi này lên bàn thí nghiệm :D cài Vista xem sao. Và sau khi cài xong, kết quả em nhận được như sau. Hầu hết các thiết bị phần cứng của máy thì Windows Vista đã tự nhận được hết, tuy nhiên vẫn có cái chưa nhận được (VD : camera built-in, card màn hình, ...). Đặc biệt trong đó, vấn đề gay go hiện nay là card màn hình, card màn hình của máy là card rời, model NVIDIA GeForce Go 7300 256MB, hình như windows chưa nhận được, bởi vì hiện giờ, độ phân giải của màn hình đang là 1024x768, vào phần Display Settings thì chỉ có 2 lựa chọn (là 800x600 và 1024x768), trong khi đó màn hình của em là wide-screen (cần độ phân giải 1280x800), tình trạng như vậy theo em nghĩ là do máy chưa nhận được đúng driver của card màn hình này, chắc chỉ mới nhận đủ ở mức độ default để đủ lên hình thôi ạ. Em thử lên website của NVIDIA và một số site khác để tìm driver của đúng model GeForce Go 7300 này dành cho Windows Vista, nhưng tìm được, down được, rồi đến lúc cài thì máy lại báo lỗi đại loại như driver này ko dành đúng cho card màn hình của em. Các bác nào có kinh nghiệm hoặc đã gặp tình trạng tương tự với card màn hình rời khi cài Windows Vista xin cho em chút thông tin ạ, trên 4rum thấy ít ai xài Acer nên ko trông mong gặp đúng người dùng model giống mình rồi :(

Xin cảm ơn ạ :)

31 Tháng một 2007 lúc 18:10
Bạn cứ dùng windows update driver cho nó là ok thôi. Nó đã nhận ra rồi thì có thể úpdate được. Lúc trước mình cài driver cardreader của win XP cho Vista. Khi update thì nó tự động tải bản mới nhất về cho nó.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
tuanibt MICROSOFT WINDOWS 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Thưa MOD
Em có mở đấu giá ở đây:
https://www.handheld.com.vn/threads...0gb-kt-22h22-14-11.505564/page-4#post-3742415
bác @cccp1784 có thắng ms2 nhưng từ chối nhận hàng. Nhờ mod [USER ...
Lazada Vietnam Master card on Monday