Lại hỏi về cục pin laptop

Các thớt khác của linhldv

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng bảy 2007 lúc 19:51
hôm wa e có post câu hỏi này trong 1 topic rồi nhưng mà hôm nay mất tiêu ko tìm lại dc nên lạp topic mới thỉnh giáo các bác
số là cục pin laptop của e bị hỏng, e có quen 1 vài bác thợ điện tử nên đem nhờ các bác ấy làm giúp. Kiểm tra và thấy là chết mất 3 cục pin ở trong nên thay 3 cục pin khác. đem về thì sài dc nhưng sạc thì có lúc đạt dc 50% thì đứng. có lúc đạt tới 25% lại đứng. ko biết em nó bị thế nào các bác nhẩy

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 01:15
hôm wa e có post câu hỏi này trong 1 topic rồi nhưng mà hôm nay mất tiêu ko tìm lại dc nên lạp topic mới thỉnh giáo các bác
số là cục pin laptop của e bị hỏng, e có quen 1 vài bác thợ điện tử nên đem nhờ các bác ấy làm giúp. Kiểm tra và thấy là chết mất 3 cục pin ở trong nên thay 3 cục pin khác. đem về thì sài dc nhưng sạc thì có lúc đạt dc 50% thì đứng. có lúc đạt tới 25% lại đứng. ko biết em nó bị thế nào các bác nhẩy
Bài viết của bạn "mất tiêu" là do bạn hỏi "sửa ở đâu" và nó được chuyển sang Box "Cộng đồng - Xã hội - Online" theo đúng quy định của Box Laptop!

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 11:35
không lẽ trong HHVN chúng ta ko có bác nào biết sữa pin laptop hết sao. hay là biế mà giấu nghề nhỉ :D
em nghe nói là thay cell xong rồi phải reset lại pin hay sao đó để cho nó nhận hết dc những cục pin mới thay

Cái cục battery này của bác có thể do sau khi thay pin con thì cài trình điều khiển pin ko chuẩn nên nó mới bị như vậy.
vậy giờ em phải làm thế nào bác nhẩy

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 11:45
nhưng mà khổ nỗi là mấy ông thợ điện tử này thì làm gì có phần mềm mà kiểm tra. nhưng mà mình đã trả tiền sữa rồi mới mệt chứ.thay 3 cục pin đó hết tới 300k. bác presario biết thì PM chỉ cho mình với nhé THANKS

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 16:27
Bác thay 3 viên mất 300k thì hơi đắt. chỉ khoảng 60-70k/viên thôi mà lại có BH đàng hoàng. Mong bác sửa được sớm chứ dùng laptop ko battery thì.....buồn lắm.

Bác vào đây tham khảo thêm nè:

Mã:
http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=57299&highlight=sinh

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday