Lại là vấn đề Cardexpor

px150e

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hiện giờ tôi đang bị tình trạng sau:Khi cài CE2 vao palm và syn voi PC ngon lành,có thể đọc dữ liệu của palm trên PC tôt nhưng ko thể copy hoặc del dữ liệu bằng PC được,PC báo Write protected mỗi khi copy or del.Nhưng vẫn có thể thực hiện copy or del các dữ liệu bằng Palm được.Thế là sao các bác nhỉ????bác nào có bí kíp thì giúp với,thanks!

px150e

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vđề đó tất nhiên là phải làm đầu tiên rồi,mà nếu có bị khoá thì kể cả máy palm cung đâu có copy được nhưng đằng nằy thi thằng pakm vẫn copy ngon ơ mà PC bất lực thế mới khoai

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
có 2 trường hợp
1:card đã lock,hay chương trình hoặc dữ liệu được gán read only hay đang chạy ngầm
2: vì là bản XXXXX nên hay trở chứng lắm :D

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ko he co chuyen do chung dau. Chac la` the? cua bac bi loi roi. Bac thu cai the? cua bac voi 1 dau doc SD binh thuong xem the nao. Va` bac thu cai Palm cua bac doc 1 cai the khac xem sao, roi post ket qua len day nhe'

Hungnhon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
px150e said:
Hiện giờ tôi đang bị tình trạng sau:Khi cài CE2 vao palm và syn voi PC ngon lành,có thể đọc dữ liệu của palm trên PC tôt nhưng ko thể copy hoặc del dữ liệu bằng PC được,PC báo Write protected mỗi khi copy or del.Nhưng vẫn có thể thực hiện copy or del các dữ liệu bằng Palm được.Thế là sao các bác nhỉ????bác nào có bí kíp thì giúp với,thanks!

Bạn xem lại card đi nào, có thể có 01 Hidden file (ẩn) tên là WM ... đuôi xml xóa nó đi là được, hoặc bạn backup các data rồi format nó = chính palm. Mình nghĩ là xong.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dung day, thu format bang Palm xem nao. Khi bac format bang Palm, no se tu dong them cac thu muc AUDIO, VIDEO, DCIM, PALM vao may. Sau do bac copy binh thuong. Chu y ko format bang may tinh nhe'. Hoac ko lay cai the do doc tren 1 dau doc the khac xem sao.

px150e

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cám ơn các bạn,mình đã format lại thẻ bằng palm rồi nhưng nó vẫn thế.vấn đề mình nghĩ ko phải do thẻ,mà có thể do xung đột nào đó trên palm.Bác hungnhon bày cách xoá file WM nào đó đi nhưng ko biết la file đó nằm trên device hay trên thẻ nhỉ.Mình thử theo cách này xem sao,thanks.

Hungnhon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vậy thì mình chịu rồi. Trước đây mình bị y xì xì vậy đó mình đã làm nhiều cách kể cả tháo cardExport rồi cái lại, vì khi đưa ra cardReader thì mọi việc lại bình thường, cuối cùng xóa cái file ẩn trong SD card WM ... đuôi xml và format lại như đã ghi (trong card vẫn dùng 01 file ẩn = volume *.nam)

talibancorpse

NHẬP HỘI
Bác dùng bản xxx nên bị như vậy đó mà, trước đây mình cũng bị thế. Sau đó mình dùng bản trial rồi enter hạt vừng cho nó thì lại dùng bìnhthường. Về thông tin hạt vừng ko tiện nói ra ở đây.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.