Lại thắc mắc về hao hụt pin của treo 680

22 Tháng chín 2007 lúc 15:02
Hôm qua trước khi đi ngủ em đã sạc đầy, đc 93 % thế mà sáng nay mở máy dậy thấy còn có mỗi 62% pin mà tối hôm qua sau khi sạc xong em ko dùng treo một chút nào.Lần đầu tiên em gặp lỗi này, bluethooh và IR đều đã đc tắt hết, camera update thì nó cho thấy là đã đc chạy rồi(CameraLib-camL v3.1) có anh em nào đã từng bị lỗi này chưa nhỉ? Ko biết có cách nào sửa lỗi này kô :(

22 Tháng chín 2007 lúc 23:23
Treo 680 pin rất kém, mình mua 1 chiếc mói tinh fullbox luôn, sau khi cài dủ các loại update thu tìm thấy một cách như sau để fix pin cuả nó: Bạn nên dùng thật kiệt pin (khoảng 1% là đc, mình dùng cho đến khi tắt luôn cơ):
Bứoc 1: cắm sạc vào máy Treo 680.
B2: Tháo pin, đợi 3 phút.
B3: Tháo sim, đợi khoảng 1 phút,
B4: Lắp pin vào (không lắp sim, sạc vẫn cắm vào máy)
B5: Không động tí nào vào máy cho đến khi kết thúc lần sạc từ 4-6 giờ.
B6:Sau đó thì rút sạc ra lắp sim vào dùng thôi.
Kết quả của tôi sau khi thử như vậy: Standby 18h + 172 phút gọi + 10phut nghe nhạc

23 Tháng chín 2007 lúc 00:19
Oh pin của Treo680 tuy có kém hơn pin 650 nhưng hơn hẳn pin của 600. Bác cần kiểm tra lại nơi để đt có bị tình trạng chập chờn về sóng kô? Treo680 khi bị chập chờn về sóng rất hay dò đi dò lại tốn pin vô cùng.
Em dùng 680 cũng khá lâu rồi, trung bình 1 đêm 8h đồng hồ kô hoạt động gì pin của 680 tụt khoảng 15-20%.
Với cả 680 mua mới sẽ được khuyến mại thêm 1 pin, tất cả các thị trường đều vậy. 2 pin có thể dùng thoải mái cho 1 ngày.

23 Tháng chín 2007 lúc 22:19
Có lẽ bác Clarky nói đúng :). Em mới đi chơi, đến nhà người quen ngủ chắc tại sóng yếu nên nó dò và mất pin chứ bình thường em ở nhà, sóng đầy 4 vạch qua 1 đêm chỉ mất ~1% :)
không thì bạn có thể làm theo cách này,do a e trên diễn đàn chỉ và mình thấy có kết quả tốt ( giờ máy mình xài 3ngay) khi xạc máy báo đầy thì dùng chtrình soft reset trên máy,vẫn cắm sạc nhé,sau khi soft reset xong máy sẽ xạc tiếp nữa. và theo tôi xài thì nên tắt sóng đt từ đêm tới sáng,sẽ tiết kiệm được đáng kể đó bạn.
chúc vui

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười hai 2007 lúc 10:33
Treo 680 pin rất kém, mình mua 1 chiếc mói tinh fullbox luôn, sau khi cài dủ các loại update thu tìm thấy một cách như sau để fix pin cuả nó: Bạn nên dùng thật kiệt pin (khoảng 1% là đc, mình dùng cho đến khi tắt luôn cơ):
Bứoc 1: cắm sạc vào máy Treo 680.
B2: Tháo pin, đợi 3 phút.
B3: Tháo sim, đợi khoảng 1 phút,
B4: Lắp pin vào (không lắp sim, sạc vẫn cắm vào máy)
B5: Không động tí nào vào máy cho đến khi kết thúc lần sạc từ 4-6 giờ.
B6:Sau đó thì rút sạc ra lắp sim vào dùng thôi.
Kết quả của tôi sau khi thử như vậy: Standby 18h + 172 phút gọi + 10phut nghe nhạc

em đang thắt mắc như bác này! Pin em chỉ sạc tầm 2-2h30 phút là từ 0% pin đến đầy chỉ có khoảng tầm giờ đó thôi màu xanh tính hiệu đầy pin. Sau của bác sạc gì tới 4-6h vậy nhỉ? k biết máy em có vần đề gì k? đôi khi em cũng nghĩ sau mà nó sạc pin gì mà nhanh thế chỉ 2h là full pin. Nhưng mà nói chung sài cũng kha khá. không kiểm soát dc có khi thì 2 ngày mới sạc có khi thì sáng tối đã sạc do dùng nhiều. Và khi em thấy máy có vấn đề hết pin nhanh là backup dữ liệu qua 1 bên hardreset lại. chạy thấy tàm tạm hơn. Đến giờ vẫn chưa kiểm soát dc.:confused:

Bài viết cần bạn xem thêm

Cùng chia sẻ để anh em bớt bị áp bức. Các bác lựa chọn đơn vị vận chuyển nào? Lý do lựa chọn (nhanh, uy tín, nhân viên xinh, rẻ, gần nhà,...). Riêng e là e thấy tụi Viettel Post làm ăn ứ có chuyên nghiệp rồi đó. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday