lại thắc mắc về ringtone cho o2i !!!

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 12:21
e dùng o2i ngon lành tất cả chỉ tứ mỗi cái ringtone cho nó. e đã cài photo contact pro và inesoft address book cho e nó mà vẫn ko xong.
-Với photo contact pro.đặt nhạc chuông bình thường cả, bực cái là srceen off 1 hồi là e nó lại trở về với ringone mặc định. rồi cứ bị như vậy hoài. (điên tập 1)
-Với Inesoft address book thì còn ghê hơn đặt nhạc chuông ko dc lun. phone đến máy nó ko đổ chuông lun mà chỉ rung và kêu tụt...tụt...(giống như âm báo lúc message sent vậy) (điên tập 2).
E đã HR mấy làn để cài lại rùi mà cũng vậy ko khá hơn.
có bác nào bị tình trạng này giống e và đã tìm dc cách kh81c phục ko làm ơn chỉ dùm e với

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 14:52
Không phải thẻ đâu, mà tại các soft trên đều load nhac từ thẻ đúng không bác?, nếu đúng thì bác nên copy nhạc vào máy, vì khi load nhạc từ thẻ thì phụ thuộc vào tốc độ xử lý của thẻ, cho nên xây ra tình trạng như trên, khi screen off thì máy không kịp load nhạc ở thẻ nên đã load nhạc default của máy.

4 Tháng sáu 2007 lúc 15:25
Không phải thẻ đâu, mà tại các soft trên đều load nhac từ thẻ đúng không bác?, nếu đúng thì bác nên copy nhạc vào máy, vì khi load nhạc từ thẻ thì phụ thuộc vào tốc độ xử lý của thẻ, cho nên xây ra tình trạng như trên, khi screen off thì máy không kịp load nhạc ở thẻ nên đã load nhạc default của máy.
Chính xác đó, cho nên khuyên bác gì ở trên là tốt nhất, bác nên dùng phần mềm nào đó cắt 1 vài đoạn nhạc mà bác thích rôid copy hẳn vào máy mà dùng làm nhạc chuông, bảo đảm ngon lành cành khoai luôn. Chúc vui!!!

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng sáu 2007 lúc 13:54
Nhạc chuông phải được copy vào máy thì mới dùng được

21 Tháng sáu 2007 lúc 20:52
e dùng o2i ngon lành tất cả chỉ tứ mỗi cái ringtone cho nó. e đã cài photo contact pro và inesoft address book cho e nó mà vẫn ko xong.
-Với photo contact pro.đặt nhạc chuông bình thường cả, bực cái là srceen off 1 hồi là e nó lại trở về với ringone mặc định. rồi cứ bị như vậy hoài. (điên tập 1)
-Với Inesoft address book thì còn ghê hơn đặt nhạc chuông ko dc lun. phone đến máy nó ko đổ chuông lun mà chỉ rung và kêu tụt...tụt...(giống như âm báo lúc message sent vậy) (điên tập 2).
E đã HR mấy làn để cài lại rùi mà cũng vậy ko khá hơn.
có bác nào bị tình trạng này giống e và đã tìm dc cách kh81c phục ko làm ơn chỉ dùm e với
có gì đâu bác cứ online cho tôi là ok liền ! vậy nhé cả hai vấn đề đều được giải quyết thôi yahoo : duykhanhasean

21 Tháng sáu 2007 lúc 21:33
Mình bày cách thế này bảo đảm chuông rất tốt:
Đầu tiên linhldv nên remove cái Inesoft Address Book đi vì thực ra O2i mặc định đã có 2 loại Contact rất tốt rồi đó là Contact thông thường và Photo Contact cho phép Assign chuông. Nhưng từ khi có PhotoContact PRO thì đúng anh chàng này hơn hẳn 2 anh kia mà máy sẵn có. Cho nên, không cần cậu Inesoft nữa, anh chàng PhotoContact PRO có đủ mọi tính năng kể cả chặn cuộc gọi, cho nên khi đã có anh này thì cũng chẳng cần cài Smart Filter làm gì cả.
Thứ hai, về nhạc chuông: mình cũng đang dùng O2i và dùng PhotoContact PRO, mình thích cho ai gọi đến kêu chuông gì là được chuông đó, cách làm đơn giản lắm: chẳng hạn ta có bài "Vì yêu" của Kasim Hoàng Vũ để trong thẻ mà muốn khi vợ gọi đến O2i thân yêu sẽ phát chuông này ta làm như sau: mở danh bạ của PC PRO, click & giữ bút vào vợ ta, vào Ringtone chọn Assign tìm tới bài "Vì yêu" ở trong thẻ ok là xong vậy là cứ khi nào vợ thân yêu của ta gọi cho ta thì câu ca "Chờ em trong vòng tay và thứ tha cho anh ngày ấy..." vang lên. Còn với kẻ mà ta ghét nhưng vẫn phải quan hệ thì khi nó gọi đến ta sẽ cho O2 của ta kêu bằng tiếng chó cắn ma "Dogbark" vốn là file âm thanh có sẵn trong My doc của máy. Thật hay, thật hay.
Trường hợp không muốn cho kẻ nào đó quấy rầy ta thì chỉ việc click & giữ bút vào tên kẻ đó rồi chọn Reject là cứ khi nào nó gọi đến ta thì chỉ được nghe tín hiệu bận mà thôi... cũng hay, cũng hay. Cho nên, chẳng cần cài thêm Smart Filter làm gì cả, chỉ tổ tốn không gian nhớ của O2 thân yêu.
Chúc thành công

Bài viết cần bạn xem thêm

Những hiểm họa tiềm tàng từ VGA "trâu cày"
VGA (Video Graphics Adapter) hay card màn hình là mảng linh kiện quan trọng bậc nhất trong một bộ máy tính hoàn chỉnh, đặc biệt khi người dùng sử dụng máy tính cho những tác vụ đòi hỏi tốc độ xử lý đồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday