Lại thêm 1 nick mới reg nhằm spam và lừa đảo!

Các thớt khác của AnSongZong
Status
Không mở trả lời sau này.
28 Tháng tám 2007 lúc 16:09
Chiều nay em vào HHVN thì nhận đc tin nhắn như sau:
AllSGM said:
Chương trình đặc biệt dành cho bạn tại VMEP.com
(All Soft and Game for Mobile)

Nhân dịp khai trương www.VMEP.com - All Soft and Game for Mobile, ban quản lý www.VMEP.com đặc biệt dành tặng bạn sử dụng miễn phí www.VMEP.com trong vòng 1 tháng. Chương trình như sau:

Để sử dụng tài nguyên của www.VMEP.com, đầu tiên bạn Đăng ký làm thành viên tại AllSGM sau đó gửi tin nhắn cho nick SGM thông báo số điện thoại của bạn, mình sẽ nhắn tin cho bạn Pin code để bạn upgrade thành Thành viên được hỗ trợ của www.VMEP.com, mỗi lần active được sử dụng trong một tuần.

Chương trình này có hiệu lực trong vòng một tháng và có thể kết thúc bất cứ lúc nào mà không cần báo trước. Chúc các bạn có được những Games thật hay và Softs đặc biệt mà bạn chưa từng nghĩ tới.

Thay mặt BQT www.VMEP.com
AllSGM
Thiết nghĩ nick này và gamin đã bị ban cách đây vài ngày là 1, mong các Mod sớm xử lý để tránh "tệ nạn" trong HHVN :D

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng tám 2007 lúc 17:10
Thêm một cách quảng bá forum ấy mà, bạn có thể chấp nhận hoặc xóa đi coi như không có. Mình nghĩ những chuyện này trên các forum lớn là hết sức bình thường.

Hình thức Pm cho các thành viên chứng tỏ họ cũng đã cân nhắc kỹ trước khi hành động. :)

28 Tháng tám 2007 lúc 17:20
Thêm một cách quảng bá forum ấy mà, bạn có thể chấp nhận hoặc xóa đi coi như không có. Mình nghĩ những chuyện này trên các forum lớn là hết sức bình thường.

Hình thức Pm cho các thành viên chứng tỏ họ cũng đã cân nhắc kỹ trước khi hành động. :)
Nếu chưa đọc bài viết này thì mình cũng nghĩ như bạn, bỏ qua ko nói jì rùi :mad: Đằng này nội dung quảng cáo y chang như topic kia :eek:

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng tám 2007 lúc 17:51
Nếu chưa đọc bài viết này thì mình cũng nghĩ như bạn, bỏ qua ko nói jì rùi :mad: Đằng này nội dung quảng cáo y chang như topic kia :eek:
Đã đọc bài của bác, và cũng đã thử đăng ký reg 1 nick bên kia xem nội dung của họ thế nào, cũng không cần phải sms gì cả, mình chỉ cần chat với 3 nick YM bên đó là họ đưa ngay mã PIN để nâng cấp lên thành viên được hỗ trợ.

Chưa tìm hiểu nội dung nhưng nghĩ nó cũng không có vấn đề gì lớn lắm :rolleyes:

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng tám 2007 lúc 18:40
Ok ,vậy cũng không có gì là lừa đảo ở đây. thôi topic này close cũng vừa.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
28 Tháng tám 2007 lúc 19:31
Cám ơn anh AnSongZong đã có bài cảnh báo đến anh em cùng chia sẻ, nhưng tôi nghĩ chuyện này cũng không quan trọng lắm (thực tình thì tôi cũng thường nhận được các tin nhắn như trên).

Nếu thấy không cần thiết, khi gặp những tin nhắn trên ta cứ xem như vừa nhận được tập tin có chứa virus và xóa đi là xong.

29 Tháng tám 2007 lúc 11:30
Sáng nay mình cũng nhận thêm tin nhắn như thế :mad: nick gamin vừa bị ban thì đến nick này :mad: Nếu mọi ng nghĩ ko sao thì cũng ko vấn đề jì. Mình thấy nick gamin bị ban rùi nick này mới reg ngày hôm qua, 28/08/2007 lại tiếp tục spam quảng cáo nội dung y như gamin nên post cho Mod xem xét!

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng tám 2007 lúc 11:35
Smod VMEP bị gọi điện đe dọa nên sợ rồi :D
Ku này dọa nhầm người, dọa mình có phải là mình đã sợ .... run lên ko, lại đi dọa VMEP. Địa chỉ VMEP ở bao nhiêu Cát Linh nhẩy?

Status
Không mở trả lời sau này.
  Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
V THÔNG BÁO - GÓP Ý 3

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday