Làm gì khi pin laptop bị chai !

Các thớt khác của nikon

nikon

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Chả là em đang dùng em laptop Fujitsu nhưng do cắm sạc nhiều không rút pin ra, pin đã bị chai , giờ có chỗ nào thay cell cho nó không các bác nhỉ . Hoặc mua pin mới cũng được .

Giúp em cái ! :p

Mr_Don

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu thay Cell thì 70.000 đồng/1 cell còn mua pin mới thì khoảng 40-45$. Mình nghỉ nên mua pin mới xài cho nó sướng.:>

cuncun2k

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thông thường việc thay cell có tính kinh tế hơn trong trường hợp pin của bạn bị hư 1 số cell, còn 1 số khác vẫn dùng tốt thì làm lại cell dùng đỡ. Nhưng nếu kinh tế cho phép thì thay pin mới là tốt nhất. Bạn có thể vào trang pin.com.vn để tìm xem có pin của máy bạn không nhé....

namanh1208

GẮN KẾT
thay pin là phương án lựa chọn của bạn thôi... chú ý tìm người bán uy tín nhé, ko mua nhằm pin lởm là cháy nổ như chơi đấy........

monkeydn

GÂY DỰNG
Nếu đã chai và máy bạn không phải di chuyển nhiều thì cứ để thế mà xài. Ví dụ bạn là dân văn phòng, không dùng máy đi công tác nhiều thì cứ cho nó chai luôn. chả cần thay. Còn nếu bạn là người bận rộn, phải di chuyển nhiều thì nên thay pin mới luôn, chứ thay cell thì không nên.

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chả là em đang dùng em laptop Fujitsu nhưng do cắm sạc nhiều không rút pin ra, pin đã bị chai , giờ có chỗ nào thay cell cho nó không các bác nhỉ . Hoặc mua pin mới cũng được .

Giúp em cái ! :p
bạn nên xem lại các bài nói về cách sử dụng pin laptop, có phải vì lý do này là do bạn tưởng tượng ra không: cắm sạc nhiều không rút pin ra, pin đã bị chai

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bạn nên xem lại các bài nói về cách sử dụng pin laptop, có phải vì lý do này là do bạn tưởng tượng ra không: cắm sạc nhiều không rút pin ra, pin đã bị chai

thế này có nghĩa là cắm sạc nhiều mà không dùng tới pin > pin mới chai bác "rockdanh" nhỉ

mobilepc

GÂY DỰNG
Pin chay chỉ còn cách thay pin mới, hiện tại pin mới bán khá nhiều, cần chọn mua ở nơi uy tín và có chế độ bảo hành tốt.

999999999

GÂY DỰNG
Pin chai do lượng ion ở 2 cực không phân cực được gây ra chai pin, bạn có thể dùng cách xã hết lượng pin trong máy ra cho đến 0% sau đó sạc lại. Mở trong power rồi chọn off khi 0% thay vì 10-15% như mặc định, dùng cho hết hẳn máy tắt luôn, sau đó sạc đầy và xã tiếp vài lần có thể giúp thời gian pin tăng lên.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.