Làm lại HDD như thế nào

Các thớt khác của acer_amd_lap

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười một 2007 lúc 19:19
Máy thằng bạn em nó ko bít, vọc linh tinh nên cái HDD của nó giờ buồn cười lắm, 80GB mà tới tận 6 ổ , truy xuất rất khó.
Các bác có biết phần mền nào có thể tẩy hết đi, chia lại HDD từ đầu thàh 3 ổ 20, 30, 30 ko, bảo hộ em với.
Các bác chỉ rõ rõ hộ em cái nhé

25 Tháng mười một 2007 lúc 19:43
Dùng Acronis Disk Suite 10, chạy trực tiếp trong Win, dùng đơn giản, khá an toàn (không mất dữ liệu), tương thích tốt với các phiên bản Window kể cả Vista.

25 Tháng mười một 2007 lúc 23:25
Mua làm gì, trên Web đầy mà :p

Cách làm thì anh em nói cả rồi.
1. Nhét đĩa Hiren Boot vào
2. Boot From CD
3. Chọn Partition Tool
4. Chọn Acronis Disk Suite hoặc Partition Magic
5. Giao diện đồ họa, dễ dùng cực. Chọn phân vùng muốn xóa, chuột phải chọn Delete hoặc ấn phím Del trên bàn phím. Xóa hết rồi thì chuột phải vào chỗ trống, chọn Creat
6. Chọn Apply, ngồi chờ mấy phút là xong :D

sanozubei

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười một 2007 lúc 23:30
Mình có HDD 80gb. Chia thành 4 ổ. Giờ 1 ổ del partition ko góp lại với các khoảng space còn lại được. KO hỉu tại sao luộn. Đả thử đủ cách đủ soft.

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười một 2007 lúc 04:45
Mình có HDD 80gb. Chia thành 4 ổ. Giờ 1 ổ del partition ko góp lại với các khoảng space còn lại được. KO hỉu tại sao luộn. Đả thử đủ cách đủ soft.
Cũng có thể phân vùng của bác bị deleted không nằm kề với phân vùng mà bác định ghép thêm(HDD được chia thành các phân vùng nằm liên tiếp nhau). Trong trường hợp này thì không ghép được đâu ạ!

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười một 2007 lúc 15:50
Em muốn có cái nào nó format full cả ổ luôn ấy chứ, PM cứ phải nối ghép, mệt lắm. Em thấy hôm mua lap, thằng cha KT nó dùng cái j` ấy, chỉ cần đánh vào số ổ, dung lượng là vèo 1 cái nó tự chia cho ngay. Ý em muốn làm sạch thành cái ổ 80GB ban đầu đang mới í, rồi mới chia lại. Chứ cái ổ ấy giờ như bãi rác, 6 cái ổ + 1 ổ 800M swap của Linux em cho ẩn đi --> mất cảm tình lắm.

Cũng có thể phân vùng của bác bị deleted không nằm kề với phân vùng mà bác định ghép thêm(HDD được chia thành các phân vùng nằm liên tiếp nhau). Trong trường hợp này thì không ghép được đâu ạ!
--> đúng đấy.

28 Tháng mười một 2007 lúc 16:14
Em muốn có cái nào nó format full cả ổ luôn ấy chứ, PM cứ phải nối ghép, mệt lắm. Em thấy hôm mua lap, thằng cha KT nó dùng cái j` ấy, chỉ cần đánh vào số ổ, dung lượng là vèo 1 cái nó tự chia cho ngay. Ý em muốn làm sạch thành cái ổ 80GB ban đầu đang mới í, rồi mới chia lại. Chứ cái ổ ấy giờ như bãi rác, 6 cái ổ + 1 ổ 800M swap của Linux em cho ẩn đi --> mất cảm tình lắm.
Xóa hết thì fdisk là đc cần gì soft nào :t

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday