Làm nick Yahoo = Số

Các thớt khác của MThandheld

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười 2007 lúc 22:02
đầu tiên cần cài Java . Yahoo Mobile chạy trên nền applet.
Download java tại : http//javadl.sun.com/webapps/download/GetFile/1.6.0_03-b05/windows-i586/jre1.6.0_03-iftw.msi

Xong vào IE or FF or 1 trình duyệt web nào gõ địa chỉ http://vn.mobile.yahoo.com/go/emulator

Trình tự làm như sau!
Sau khi đã cài đặt Java xong, bên phía trái trang web có hình chiếc điện thoại. Nokia máy gập rất đẹp. Để làm gì thế! Đó chính là ....Nơi Đăng Ký NIck số của bạn đấy!
+ bạn chú ý vào các phím giao diện Mobile : phím lên xuống, phím chọn ( phím hình ô van giữa),Ok (bên trái),phím thoát(bên phải).
mọi thao tác sẽ thực hiện trên chiếc điện thoại ảo
+ bước 1: do you....? ( ý hỏi bạn có nick chưa) >> chọn No, i don't
+Bước 2: chọn SKip ( phím bên trái)>> chọn OK( phím ở giữa)
+ bước 3: Chọn Sign In ( nhấn phím mũi tên sang trái trên điện thoại ảo)
+ Bước 4: chọn yes >>> dùng phím lên xuống >>> đến phần Y! ID>>nhập nick số bạn thích vào>> chọn Submit ( ví dụ số 111111188)
+ Bước 5: nhập mật khẩu >> phím xuống>>nhắc lại mật khẩu>>chọn submit
+ Bước 6:chọn câu hỏi bí mật>>phím xuống>>câu trả lời>>Submit
+ bước 7: ngày sinh: >>>submit
+ bước 8: Nhập mã xác nhận >> submit>>Chọn tiếp Yes>>Ok
+ bạn đã đăng ký thành công nick số 868686

Copy từ @Rome

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười 2007 lúc 11:14
em thấy có 1 điểm bất tiện mà chưa khắc phục được là em khi em dùng nick số này thì ko tài nào "send my contact detail" được vì nó không chịu send cái contact của mình mà cứ send nick dạng mobileuser.24994806. Cái này cũng dở vì mọi người add nick em toàn thấy mỗi số ko à:(

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình hình mưa gió chập chờn nên mình múa may bên bàn phím để cảm nhận về cây Ambition. Gần đây mình chẳng còn rước thêm em bút nào về, có khi lại giải tán bút. Cây Faber này của một vị thí chủ ngoài Hà Nội đặt hàng với kh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday