Làm ơn cho em hỏi gấp

Các thớt khác của Vinhlocexp

Vinhlocexp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng bảy 2007 lúc 10:28
Em định mua máy tính xách tay online tại Mỹ.Sau đó nhờ người thân mang về.Làm ơn chỉ giúp em,em nên mua trên trang nào thì giá ổn nhất ạ.em thấy trên trang HP hình như hơi đắt thì phải.và khi mang về thì có bị thuế hay gì ko các bác.cám ơn trước

28 Tháng bảy 2007 lúc 12:03
Em chỉ biết khi bác ship hàng trên mạng để hãng chuyển về tận nhà cho bác thì mất tầm 15% thuế thì phải.Còn nếu có người quen mua hộ theo kiểu xách tay thì mức thuế sẽ là 0%,heh,tức là bác chẳng mất đồng xu nào cả :)

kukingkong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng bảy 2007 lúc 13:02
Bác cứ chọn hàng bình thường, đến trang Payment thì chọn loại credit card (Visa hay Master), đánh vào hàng 16 số mặt trước card, còn 3 số security thì nằm ở mặt sau, gần băng từ (bác lộ dãy 3 số này cho người khác là teo đấy), điền ngày tháng hết hạn của thẻ. Lưu ý phí giao dịch của bank nhé.

Lưu ý vào trang web lừa đảo là teo tiếp đấy. IE & Firefox đều có tool check trang web có đáng tin không (hoặc có logo Verisign).

Vinhlocexp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng bảy 2007 lúc 14:13
làm ơn chỉ em trang wed nào đáng tin cậy để mua tại mỹ đê mấy bác.máy HP ấy.Vả lại mua tại Mỹ thì chẳng thuế má gì đâu phải ko.Xách tay về thì khỏi lo rồi.Mua tại Mỹ rẻ hơn nhiều ko các bác.đồ Mỹ với đồ mua ở đây có ngon hơn ko.vì ở đây dường như made in china là nhiều.....cho em vài ý kiến đi

Vinhlocexp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng bảy 2007 lúc 14:14
àh.vả lại có phải tại Mỹ thì ai cũng có Master card ko.hỏi ngu 1 tí.Còn nếu muốn mua hàng mang đến tận nhà tại Mỹ thì sao hả bác.em oder online rồi để lại số đt đâu cần Master card gì đâu phải ko

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng bảy 2007 lúc 09:44
mua trên mạng phải trả tiền trước.
vào website, chọn hàng, add to cart, check out, điền thông tin, submit payment.

tiền bị charge ngay lập tức.
mua ở Mĩ chịu thuế khoảng 5-13% tùy bang, charge lúc thanh toán.
muốn mua con nào nữa, nhiều trang có nhiều mức giá khác nhau.

anh qua Y!M em tư vấn cho : khiembui835

à, trả lời đủ luôn :
ship về thì bị thuế. nhờ người xách về thì ko bị.
giá tùy, có cái rẻ hơn VN có cái mắc hơn.
có cái made in US, 80% cũng made in china.
quan trọng là ở mĩ mua hàng ko sợ chất lượng kém. có trục trặc gửi trả được hoàn tiền ngay. xaì 1 2 tháng ko thích thì gửi trả cũng được nữa :D

Vinhlocexp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng bảy 2007 lúc 11:12
cám ơn bác nhiều lắm.Nhưng có vụ Tại Mỹ cũng dính thuế nữa hả ta.Tính ra thì mua tại VN lợi hơn rồi.1000 thì phải tốn thêm 100 tiền thuế rồi.Huề vốn.Nhưng tiền thuế đó khi thanh toán (tức là khi mình chọn cấu hình xong) nó để giá đó là có thuế luôn hay sao bác.em định mua con HP DV9500.nên ko biết trang nào ngo nhỉ.chỉ đại em vài trang đi.Bên Mỹ có phải ai cũng có thẻ thanh toán mua online được ko.hay tùy có sử dụng ko.con DV9500 này em chọn cấu hình cũng ok./8600 khoảng 1400.ở đây bán 1600./làm sao về bị thuế nữa huề vốn

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday