Làm ơn cứu gấp... cám ơn rất nhiều mấy bạn ơi....

huypig

NHẬP HỘI
mình mới biết xài máy bố đưa cho cái máy xài cài windows víta bản home premium 32 bit . thật tình nói mình gà lắm, hôm bữa lang thang trên mạng thấy có cái idm 5.18 bản full (trình hổ trợ dowl ) tải về cài đặc xong nhưng không bao giờ xài được mặc dầu chọn chế độ dowl with idm nó hien khung báo cái zi đó không hoat động mình lại tháo ra.nhưng ma dowl bình thường.mình vào progam\internet dowload thì thấy nó có 3 cái file này GlobalErros,idmmkb.dll,IEmonitor. thực sự mấy ngày nay mình rất ức chế mình không biết làm sau đã thữ delet trực tiep nhưng chỉ delet được mỗi file GlobalErros.Làm ơn có ai pro ở lỉnh vực này tư vấn mình cái.chỉ mình làm sau để xài được idm....#-ohelp me.
nick chat :seal7ocean0123
mình rãnh vào buổi sáng nếu bạn nào rành về vấn đề này cứ để lại nick chat mình sẽ cùng thời gian online mình vô cùng cảm ơn.

quannt

GẮN KẾT
Re: làm ơn cứu gấp... cám ơn rất nhiều mấy bạn ơi

mình mới biết xài máy bố đưa cho cái máy xài cài windows víta bản home premium 32 bit . thật tình nói mình gà lắm, hôm bữa lang thang trên mạng thấy có cái idm 5.18 bản full (trình hổ trợ dowl ) tải về cài đặc xong nhưng không bao giờ xài được mặc dầu chọn chế độ dowl with idm nó hien khung báo cái zi đó không hoat động mình lại tháo ra.nhưng ma dowl bình thường.mình vào progam\internet dowload thì thấy nó có 3 cái file này GlobalErros,idmmkb.dll,IEmonitor. thực sự mấy ngày nay mình rất ức chế mình không biết làm sau đã thữ delet trực tiep nhưng chỉ delet được mỗi file GlobalErros.Làm ơn có ai pro ở lỉnh vực này tư vấn mình cái.chỉ mình làm sau để xài được idm....#-ohelp me.
nick chat :seal7ocean0123
mình rãnh vào buổi sáng nếu bạn nào rành về vấn đề này cứ để lại nick chat mình sẽ cùng thời gian online mình vô cùng cảm ơn.
Dùng phần mềm Revo Uninstaller, remove đi rồi cài lại. Dùng bản 5.17 thôi cũng được nhưng nhớ là phải c-r-a-c-k cho nó chuẩn nhé.
Nghe tưởng như sắp cháy nhà đến nơi rồi ấy :)):)):))

Lam Sơn

Super Moderators
Re: làm ơn cứu gấp... cám ơn rất nhiều mấy bạn ơi

- Bạn mới biết xài máy tính (chưa rành) đã quất ngay một em IDM 5.18 bẻ khóa? Bạn chưa kịp bẻ nó thì nó bẻ lại bạn ngay tức thì :)) Sở dĩ nó thông báo lỗi như thế " bởi.. là... vì " một phiên bản có rất nhiều key, bạn đang sở hữu cái key đã có người khác dùng rồi.

- Tại sao bạn không chọn phiên bản khác mà lại chọn IDM 5.18? (Thí dụ như 5.15)

- Tại sao bạn không chọn bản Portable mà lại chọn bản cài đặt đầy đủ ?

Rất dễ dàng :D

Bạn vào Start / Settings / Control Panel / Add or Remove Programs xóa cái IDM 5.18 đi / Khởi động lại máy tính là xong bước 1.

Kế tiếp bạn gõ vào Google từ khóa: IDM Portable 5.15 / Enter. Tới đây bạn tự tìm hiểu để nâng cao trình độ lên nhé. Khi nào vẫn chưa giải quyết được vấn đề bí quá thì đưa bài hỏi tiếp anh em sẽ tư vấn cho, còn nếu thấy "quá ổn" thì nhấn vào nút "cám ơn" một cái là vui rồi :)) Thân chào.

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vì bạn đã delete trực tiếp tại program file, nên có khả năng là sử dụng add and remove program nó sẽ bị lỗi và ko cho remove IDM. Nếu xảy ra trường hợp vậy, bạn nên cài lại đúng bản IDM đó, ko cần crack gì cả, cài xong bạn làm theo hướng dẫn của anh Lamson. Để triệt để hơn, bạn có thể xục vào regedit để xóa các key liên quan đến IDM ở HKEY_CURRENT_USER\Software\IDM và HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\IDM, sau đó khởi động lại máy tính. Bạn tiếp tục làm theo hướng dẫn của anh Lamson nếu muốn tiếp tục sử dụng IDM, còn nếu sợ IDM rồi, minh tư vấn bạn nên dùng 1 phần mềm rất hay là Gigaget, có phần nổi trội hơn IDM đó và giao diện rất thân thiện và dễ sử dụng

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...