Làm sao backup số điện thoại trước khi nâng cấp?

kimo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình đang muốn nâng cấp lên 3.13 nhưng hiện giờ iPhone đang có nhiều số phôn trong đó, muốn lưu giữ lại (backup) trước khi nâng cấp, để sau khi lên rồi nạp vô lại iPhone cho đỡ tốn thì giờ. Trước giờ nâng cấp nhưng chưa làm backup bao giờ :)

Anh em chỉ dùm mình cách nào nhanh nhất. Cám ơn nhiều.

Expressvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cách hay nhất là bạn có một account của Google, sau khi cắm IP vào máy tính -> Itune -> chọn Contacts -> trong đó có nhiều tùy chọn như backup với PC hay Google account...vv chọn GA sau đó đồng bộ lên Gmail là tốt nhất khi nào muốn lấy lại cứ dùng tương tự hoặc chuyển qua các dòng điện thoại khác như BB hay Android hay ...vv thì dùng Google Sync ở trang m.google.com hay còn cách thứ 2 là dùng DiskAid chép 02 file danh bạ trên máy IP bạn thử tìm trong diễn đàn thử xem lâu rồi mình cũng không nhớ.

huyxom

GÂY DỰNG
Trước đây em hay dùng DiskAid chép file danh bạ cất 1 chỗ sau khi restore thì copy trở lại là ổn

cuong_yen

GÂY DỰNG
Bạn gắn cáp kết nối iphone với itunes sau đó bạn backup thì nó lưu danh bạ của bạn vào Outlook rồi, bạn vào Outlook xem contacts thì thấy thôi mà. khi nào cần chép danh bạ thì bạn cứ đưa máy vào backup là xong

congbinht

cùi pắp
THƯƠNG GIA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn Sync Iphone với Windows Contact là dễ nhất (sau khi Sync xong vô phần contact của windows xem contact đã có chưa nhé :D; coi chừng Sync xong contact trắng bốc nữa là mệt :)) ; Restore xong ; Sync qua lại là OK thui mà

kimo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cám ơn các bạn, mình sẽ thử tất cả các cách, tiện đây học hỏi thêm và back up 2, 3 chổ cho chắc ăn. Thank you.

Thinh Nguyen

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GÂY DỰNG
Mình hay chơi theo kiểu này:
Dùng WinSCP copy lại danh bạ vào máy, danh bạ của iPhone nằm tại thư mục /var/root/library/addressbook/ . Bạn chép 2 file nằm trong này lưu vào PC, khi nào restore lại iPhone thì lại copy đè vào.

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình thì lại dùng IP PC Suite để backup. :)

cuncun2k

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn Sync Iphone với Windows Contact là dễ nhất (sau khi Sync xong vô phần contact của windows xem contact đã có chưa nhé :D; coi chừng Sync xong contact trắng bốc nữa là mệt :)) ; Restore xong ; Sync qua lại là OK thui mà
Cách này đơn giản và dễ sử dụng nhất đó bạn.............:D

tiennm

MÁY HỎNG
Vote cho cách Syn với Windows Contract, cách này có vẻ dễ với người sử dụng amatur nhất ạ. :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt