Làm sao bản ghost win vista cho laptop

4 Tháng sáu 2007 lúc 12:15
Máy của tôi đã cài lại phần mền hết trơn rồi , kể cả mấy driver tinh tinh theo máy . Vậy thì bạn nào biết thì hãy chỉ tôi làm bản ghost cho máy . Cám ơn :) :confused:

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 13:07
Máy của tôi đã cài lại phần mền hết trơn rồi , kể cả mấy driver tinh tinh theo máy . Vậy thì bạn nào biết thì hãy chỉ tôi làm bản ghost cho máy . Cám ơn :) :confused:
Có 2 cách thông thường để tạo bản Ghost cho máy.

1. Sử dụng đĩa CD hoặc USB để khởi động trong môi trường DOS, sau đó dùng phần mềm Norton Ghost để tạo bản Ghost cho máy.

2. Sử dụng phần mềm Acronis True Image để tạo Image cho máy.

Theo tôi, người mới dùng máy như bạn tốt nhất nên sử dụng Acronis True Image, đơn giản và đáp ứng tốt nhu cầu của bạn!

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 17:19
Ghost XP hay Vista hay một hệ điều hành nào đó ... cũng ko khác j` nhau đâu bác ạ, vì bản chất là nó back-up nguyên 1 partition (hoặc 1 disk) ra, chứ ko cần biết trong đó có chứa cái j` :D

Dùng Norton hay Acronis True Image thì bác cũng nên cẩn thận, nhất là khi restore, nhầm địa chỉ là chết toi ^^

win98-cd125

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng sáu 2007 lúc 19:07
Có 2 cách thông thường để tạo bản Ghost cho máy.

1. Sử dụng đĩa CD hoặc USB để khởi động trong môi trường DOS, sau đó dùng phần mềm Norton Ghost để tạo bản Ghost cho máy.

2. Sử dụng phần mềm Acronis True Image để tạo Image cho máy.

Theo tôi, người mới dùng máy như bạn tốt nhất nên sử dụng Acronis True Image, đơn giản và đáp ứng tốt nhu cầu của bạn!
đúng rồi,em dùng trueimage nè,dễ sử dụng và hiệu quả lắm,nhưng bác cho em hỏi là tại sao lúc em tạo backup thì nó tạo dến 2-3 file backup?trong đó có 1 file dung lượng lớn nhất,lúc em recover thì em chọn file dung lượng lớn nhất,nó recover lai bình thường...vậy mấy cái file backup dư thừa kia để làm gi?

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 09:04
Bạn đang chạy phiên bản Vista nào vậy ? nếu là Ultimate thì có thể sử dụng tính năng Image Backup ngay trong Vista đấy, IB cho phép backup từng thành phần hoặc tạo ảnh toàn bộ cho máy để có thể backup lại từ DVD setup hoặc F8 khi khởi động . CT này chạy khá nhanh an toàn và dễ dùng.

vntrueloves

Sắp giàu rồi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 09:18
đúng rồi,em dùng trueimage nè,dễ sử dụng và hiệu quả lắm,nhưng bác cho em hỏi là tại sao lúc em tạo backup thì nó tạo dến 2-3 file backup?trong đó có 1 file dung lượng lớn nhất,lúc em recover thì em chọn file dung lượng lớn nhất,nó recover lai bình thường...vậy mấy cái file backup dư thừa kia để làm gi?
Không phải dư thừa đâu bác. Sau khi bác chọn file 1 thì tiếp theo nó tự động chọn file 2 và 3 đấy. Chứ bác thử xoá mấy file kia xem, không thể recover được nữa đâu.

legorreta

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 10:06
File lớn nhất là lần backup đầu tiên của bác, mỗi file nhỏ tương ứng với một lần backup tiếp sau. Chúng nhỏ vì chỉ lưu các thay đổi của hệ thống so với lần backup trước đó.

KeLangThangNo1

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 10:18
Dùng đĩa HirenBoot bản 8.9 có Norton Ghost 11 hỗ trợ Vista. Mình đã dùng nhiều lần để phục hồi hệ thống trên Laptop chạy Vista Business. Cực tốt

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday