Làm sao báo tin nhắn

phantb63

NHẬP HỘI
Máy em O2s, mỗi lần có tin nhắn chẳng thấy ừ hữ gì cả. Các bác nào có kinh nghiệm setup hay phần mềm quản lý nào chỉ giúp cho em, ít ra nó cũng phải kêu như ĐTDĐ hay đổi màu đèn để thông báo
Cám ơn các bác

PPCCrazy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn thử kiểm tra lại phần setting xem sao. Vào Start – Setting , chọn Personal, chọn tiếp Sounds & Notification, tiếp tục chọn bar Notifications, sau đó vào mục Event, cuộn xuống Messageing: New Test Message và bạn có thể lựa chọn Play sound, Display message on screen, Flash light và Vibrate. Hy vọng sẽ được. Chúc vui

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thêm 1 chút :) : file tin nhắn của bạn fải là file .wav (khó chịu nhỉ trong khi file nhạc lại là .wma) và fải copy vào thư mục Windows thì máy mới nhận được trong fần Notifications Settings, do đó bạn nên convert 1 đoạn ngắn thôi để đõ tốn bộ nhớ chính của máy

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Và chú ý đừng để nhạc quá dài vì tin nắhn đến nó chơi hết luôn đoạn nhạc đó đấy... ví dụ bác làm một đoạn khoảng 1 phút thì đọc xong tin nhắn mới hết 30s nó cứ kệ và vẫn kêu đến khi nào hết bài thì thôi :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear Mod,

Tại topic này : https://www.handheld.com.vn/threads...l-co-ket-thuc-22h22p-ngay-01-06.593249/page-2

Nhờ Mod xem giúp bài bid của bác Phan Gia Minh có hợp lệ không và ai là người win hợp lệ ạ :

E ...