Làm sao bỏ chế độ nạp pin khi Sync ?

29 Tháng mười hai 2006 lúc 09:58
cứ mỗi lần cắm sync pc & ppc (để cài phần mềm) là mỗi lần pin nạp. Mà nạp như thế theo như dân gian truyền miệng thì dễ bị chai pin. Em đã thử search trên mạng có cách sửa registry (tìm đến khóa HKLM/Drivers/BuiltIn/usbfndrv) nhưng ko thành công.

Vậy có bro nào có bí quyết khắc phục tình trạng này ko ? (Em dùng Qtek 2020i, WM2003Se)

29 Tháng mười hai 2006 lúc 10:20
cứ mỗi lần cắm sync pc & ppc (để cài phần mềm) là mỗi lần pin nạp. Mà nạp như thế theo như dân gian truyền miệng thì dễ bị chai pin. Em đã thử search trên mạng có cách sửa registry (tìm đến khóa HKLM/Drivers/BuiltIn/usbfndrv) nhưng ko thành công.

Vậy có bro nào có bí quyết khắc phục tình trạng này ko ? (Em dùng Qtek 2020i, WM2003Se)
Nghề chơi quả là lắm công phu.Bác chơi gì kỳ quá.Nạp Pin thì tốt chứ sao lại muốn bỏ đi.Pin bi giờ thì không bị chai sạn gì đâu.Giới hạn cho phép của Pin bi giờ lên đến hàng ngàn lần.Đâu có mấy trăm như ngày xưa mà sợ.

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười hai 2006 lúc 10:43
Bác ấy dùng Qtek 2020i-WM2003se mà bác!Em chưa biết con này nhưng bác ấy có nói chi tiết là dùng Wm2003se ở trên đấy!
Cái bác nói chỉ dùng đc với các PPC Phone của HP thui :D. O2 ko có phần này. Tuy nhiên có thể dùng Registry được :

HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv

Đổi EnableUsbCharging thành 0.

Tắt máy 5 giây rồi SR.

Nhưng ko phải loaị nào cũng đc +_+

29 Tháng mười hai 2006 lúc 11:28
Cái bác nói chỉ dùng đc với các PPC Phone của HP thui . O2 ko có phần này. Tuy nhiên có thể dùng Registry được :

HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv

Đổi EnableUsbCharging thành 0.

Tắt máy 5 giây rồi SR.

Nhưng ko phải loaị nào cũng đc +_+
Cái này như em đã nói ngay từ đầu, em thử rồi nhưng ko thành công ^^

Bác chỉ việc vào setting ->Power ,chọn box "Usb charging";bỏ tick chọn "use USB charging" là xong!
Windows Mobile 2003Se của em ko có hỗ trợ cái này ..

Nghề chơi quả là lắm công phu.Bác chơi gì kỳ quá.Nạp Pin thì tốt chứ sao lại muốn bỏ đi.Pin bi giờ thì không bị chai sạn gì đâu.Giới hạn cho phép của Pin bi giờ lên đến hàng ngàn lần.Đâu có mấy trăm như ngày xưa mà sợ.
Có thể lời bro nói là đúng, nhưng em vốn bản tính cần cù keo kiệt, ky cóp mãi mới được 1 cái ppc, nên cũng muốn giữ nó được bền lâu. Cẩn tắc vô áy náy mà ^^

vyetdh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng mười hai 2006 lúc 15:51

Nếu bạn chỉ SR thì k được là đúng rồi. Bạn phải giữ nút nguồn một lúc để tắt máy rồi khởi động lại thì mới có tác dụng. Chúc vui nhé

31 Tháng mười hai 2006 lúc 22:57
mua sợi dây USB nối dài ( có vài nghìn thôi ) gỡ bỏ 2 chân đồng ngoài cùng (dây nguồn ) or cắt dây cũng được, cắm vào máy tình rồi cắm sync vào, đảm bảo ko sạc

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday