Làm sao bỏ được biểu tượng O2 active

philipshero

người lính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 12:34
Nó là soft cài đặt sẵn trong Rom của máy thì làm sao bỏ được. Bạn muốn bỏ thì phải cook lại rom. Tham khảo thêm trên diễn đàn cách cook rom bằng chức năng search nhé.

huy_max1

Senator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng chín 2007 lúc 12:39
Kg cần phải cook đâu, mệt người lắm, bạn cứ tìm bản ROM nào người ta cook sẵn rồi và up lại là xong thôi. Trên này có thể có hoặc vào trang của xda develop hoặc hỏi cụ google là ra thôi :)

9 Tháng chín 2007 lúc 13:07
Chẳng cần phải cook hay uprom đâu mà làm dễ lắm.
Biểu tượng O2 của IIi là mặc định của nhà sản xuất nhưng vốn dĩ nó là em "giai" của O2II cho nên nó sẽ phải giống anh nó chứ, đúng không? Vậy ntth nên làm thế này nhé: HardReset máy làm theo hướng dẫn khi nào đến mục máy hỏi Private hay Coorporate thì lúc đó ấn lại Reset thì sẽ mất biểu tượng O2 trên Start ngay. Khi đó O2i sẽ có giao diện của O2 thông thường nhưng có thêm tính năng WiFi, Bluetooth và xoay màn hình ở phía dưới góc phải màn hình của dòng O2IIi. Chúc thành công

tndp

gà con iPhone
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 14:46
bác cứ hard reset lại, khi cài xong phần windows, lúc đó nó hỏi có cài application j đó không thì soft reset nó 1 phát là OK, nó k cài các ứng dụng của O2

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 15:02
Đấy đúng là cách nhanh gọn nhất rồi ạ : lúc vừa HR xong, căn chỉnh màn hình ... setting j` j` đó xong rồi, đến phần để yên cho máy nó tự cài thêm ứng dụng, thì để ý đến lúc nó cài đến cái O2 Active Plus, chọc ngay vào lỗ Reset ... thế là có ngay 1 bản ROM ko bị ngứa mắt bởi cái O2 Active Plus này ^^

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 18:07
Cách này có nguy hiểm không các bác, nghe thấy ớn ớn ?.
Đúng rồi đấy! Không nguy hiểm gì đâu bác ạ. Nếu không muốn hardreset lại bạn có thể dùng Memmaid để tắt O2 active trong chế độ khởi động StartUp rồi gỡ bỏ nó đi cũng được.

PATE

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 18:42
Các bác cho em hỏi, làm sao để bỏ được cái biểu tượng O2 active ở phía trên cùng vậy (O2 Xda IIi)

Cảm ơn mọi người
Bác cook một rom cho mình theo lệnh 2577 (để làm cho mình một bản Rom từ SD card) rồi làm như mọi người hướng dẫn cho sướng bác ạ. Bác search trên diễn đàn là có.

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday