Làm sao bỏ được cái O2 icon trong O2IIs?

sid

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái O2 icon trước cái thanh Start nhìn ngứa mắt quá nhưng ko biết có cách nào ghỡ nó đi.Mà mình thì ko muốn ghỡ thằng ActiveUI vì ko muốn làm mất chế độ xoay màn hình,bác nào chỉ mình cách vứt nó đi với

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em tìm mãi mà chẳng thể bỏ đi được bực quá nên cho đi luôn không dùng cái ActiveUI... cũng tiếc lắm nhưng nhìn cái Icon O2 còn bực hơn...

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ủa sao lại không có xoay màn hình thế anh sid, anh assign 1 button của máy làm Rotate Screen cũng được mà, như thế dễ hơn đó anh ạ, em không cài cái đó vẫn xoay màn hình nhiệt tình, chứ cài rồi không thể nào xóa đi được bực mình gần chết :).

sonadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đặc điểm khá nổi tiếng của WM2003SE là xoay màn hình. Ở XDAIIs default nó gán cho một button ở trên cái bàn phím phía dưới nên khá nhiều bạn kô để ý (chủ yếu chưa đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng...heh), bạn chỉ cần gán nó vào button khác là OK, chứ cái activeUI chạy chán thì để làm gì.

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nhưng mỗi lần xoay màn hình lại phải trượt bàn phím ra cũng hơi bất tiện bác à... thế là y học bó tay với bệnh này rồi ạ???

sonadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ơ gán cho cái nút khác bên ngoài đi, nút ghi âm chẳng hạn...

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đúng rồi em thường gán vào nút Calendar vì ít khi dùng và có thể add Calendar vào Pocket Plus cũng được, còn nút Record cũng tiện nếu đặt nó thành Sound Explorer --> ghi âm. Vô Setting - Buttons là tha hồ nghịch :). O22s có 9 nút để đặt liền thích ơi là thích :).

sid

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vậy là y học pó tay à các bác?hay sau khi xoá con AUI đi rồi thì nó vẫn còn rotare screen? Em vào remove program mãi mà ko xoá được nó?Làm cách nào xoá nó bây giờ,chẳng nhẽ vào tận window xoá từng cái đi thì vô duyên quá

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
AUI chỉ là fần mềm hỗ trợ cho O2 ở UK thôi mà anh, còn Rotate Screen là nguyên bản WM 2003 SE có sẵn rùi. Cái AUI đã cài rồi thì không xóa được đâu anh ạ, chỉ có cách HR thôi, kể cả vào Windows nó cũng không cho delete đâu à :). Hard Reset là giải pháp cuối cùng :).

sid

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tối qua vừa mới vào WIN xoá từng file một nhưng khi khởi động lại máy nó lại tự cài lại,thế mới chim cú ko chứ lại.Hard lại thì nó vẫn tự cài AUI mà.Bây giờ chỉ còn cách chắc up bản ROM châu á thôi nhưng lại mất Config của O2 UK thì lại config lại thì rắc rối nữa,bực mình quá,chẳng nhẽ ko còn cách nào sao? #-o

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...