Làm sao cài được Win 8k với Serial theo máy

Các thớt khác của binht611

binht611

Ơ nhìn cái j??
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng năm 2007 lúc 13:00
Tui xin được thằng bạn cái Serial của win MCE nhưng mua đĩa 8k về cài thấy nhập vào không được, lại phải cài bằng Key của đĩa 8k, xong rồi khi Active nhập mã của mình vào cũng không nhận, vậy có cách nào để dùng được không các bác nhỉ.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng năm 2007 lúc 15:42
Tui xin được thằng bạn cái Serial của win MCE nhưng mua đĩa 8k về cài thấy nhập vào không được, lại phải cài bằng Key của đĩa 8k, xong rồi khi Active nhập mã của mình vào cũng không nhận, vậy có cách nào để dùng được không các bác nhỉ.
Bạn nói khó hiểu quá. Xin được Key của Windows Media Center (là key OEM hay key gì?), rồi về mua đĩa Windows 8k (là Windows Pro hay Media Center?) về cài thì không được.

Diễn đàn không khuyến khích bàn về vấn đề này!

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng năm 2007 lúc 16:39
Bạn nói khó hiểu quá. Xin được Key của Windows Media Center (là key OEM hay key gì?), rồi về mua đĩa Windows 8k (là Windows Pro hay Media Center?) về cài thì không được.

Diễn đàn không khuyến khích bàn về vấn đề này!
Bác ấy có Key xịn thì sao lại không khuyến khích. Bạn của bác ấy tặng bác ấy key xịn thì có nghĩa bác ấy có toàn quyền sở hữu hợp pháp bản Win chứ. Vấn đề là hỏi rõ bác ấy key dc tặng là loại nào mà thôi.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng năm 2007 lúc 17:36
Bác ấy có Key xịn thì sao lại không khuyến khích. Bạn của bác ấy tặng bác ấy key xịn thì có nghĩa bác ấy có toàn quyền sở hữu hợp pháp bản Win chứ. Vấn đề là hỏi rõ bác ấy key dc tặng là loại nào mà thôi.
Nếu mà xin key OEM của hãng máy khác thì là bất hợp pháp chứ anh :D

Vả lại phần đầu em có hỏi thăm rất chi tiết, phần sau em mới khuyến cáo mà. Bác khó tính quá!!!

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng năm 2007 lúc 17:43
Key OEM, không chơi được với win 8k đâu.

nhưng key 8k lại chơi được với OEM, nhưng công đoạn ACtive thì , ôi thôi khổ cả 1 buổi ngồi cài máy.

tốt nhất cứ OEM cảu hãng nào dùng cho máy hãng đó thì khi cài đặt, không cần nhập key.

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng năm 2007 lúc 17:50
nếu bác mua đĩa 8k, WMC thì trong đĩa đã có active sẵn rồi, chơi luôn bằng đĩa đó thì dùng cũng OK, còn key của bác ,..hu hu ... thì phải kiếm đĩa OEM chơi thôi, không chơi được đĩa 8k dâu!

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng năm 2007 lúc 17:51
Nếu mà xin key OEM của hãng máy khác thì là bất hợp pháp chứ anh :D

Vả lại phần đầu em có hỏi thăm rất chi tiết, phần sau em mới khuyến cáo mà. Bác khó tính quá!!!
Đợt rồi TTCK lên xuống thất thường nên hơi khó tính tí ?!!!!. Thật ra HHVN không khuyến khích việc này nhưng việc bạn binht611 hỏi là nhu cầu rất chính đáng. Nếu có thể bạn hướng dẫn các anh em trong 4rum này một cách chi tiết.
Nội quy thì dù sao cũng là nội quy. Bạn nhắc vậy cũng là tốt cho anh em thôi.
Mong đồng chí mitdac giữ vững phong độ trong thời gian tới.

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng năm 2007 lúc 23:38
key window thì không rành cho lắm nhưng với key của office thì mình có key xịn nhưng bản tiếng Japan về cài toàn là tiếng Japan. mình chạy ra mua CD 8k cài với key xịn, khi cài xong nó đòi lên mạng active mình lên mạng luôn aitive ngon lành xong rồi nó còn hỏi mình là có muốn chuyển sang tiếng anh không click ok thế là có tiếng anh luôn bây giờ update office thoải mái

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau khi iOS 12.0.1 ra mắt, Apple đã khóa đăng ký iOS 11.4.1. Chặn người dùng iPhone, iPad hạ cấp từ iOS 12 xuống iOS 11.

Điều này có nghĩa iFan chỉ có thể hạ cấp từ iOS 12.0.1 xuống iOS 12. Phiên bản iOS 12.0.1 là bản cập nhật mới nhất vừa được App ...
Lazada Vietnam Master card on Monday