Làm sao cài nhạc có lới cho tin nhắn và alarm ???

taro_misaki

NHẬP HỘI
Các bác giúp giùm em làm sao cài nhạc có lới khi có tin nhắn mới và Alarm giùm em với. Em đang xài 02 mini. Cám ơn các bác nhiều !

ba_na_na

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tin nhắn là loại *.wav. Copy vào thư mục Windows gốc.Chọn chuông tin nhắn trong Notifications. Have fun

Xèo Mây

LƯỜI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu muốn tiết kiệm dung lượng bộ nhớ thì tạo ra file *.wma, chất lượng cũng khá tốt mà nhỏ hơn *.wav nhiều.

Bạn có thể dùng WinMedia10 để Rip file thành dạng wma, sau đó dùng chương trình cắt nhạc để chọn đoạn nhạc mình thích (CT goldwave khá hay). Sau đó làm như bạn "chuối" chỉ dẫn là ngon lành :D

NDKhanh

Ruan Weiqing
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình cũng đã làm như thế, nhưng chưa lần nào thành công. Lạ thế!!!

Xèo Mây

LƯỜI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sao lại chưa thành công nhỉ???
Khg lên tiếng hay bị gì???

ngoanhson

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mini set như trên là được nhưng OII thường ko set được.
Chẳng biết IIs của bác ndkhanh có được ko ?

baothangvn

GẮN KẾT
em cũng xài o2mini mà hình như wma thì ko dùng được các bác à, phải dùng file wav thì phải, copy vào window vào sound & notification -----> chọn trong thẻ event phần new textmassege là xong ngay ấy mà, chúc thành công

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cố làm theo hướng dẫn đi, nếu không thì mang ra cafê wifi nhờ các bác lang thang ở đó,
Tớ có tiếng giật nước bồn cầu, bà con nghe xong ói mửa tùm lum hi hi hi,

NDKhanh

Ruan Weiqing
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Khi dùng O2 II lẫn O2s mình đều ko làm được. Copy vô "Ring" rồi. Nhưng khi set thì kéo lên, kéo xuống mãi ko thấy cái ring đó đâu. Lạ!

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NDKhanh phải chọn đuôi .wav sau đó copy vào ring của windows cho phone (hoặc chép vào windows cho messenger). Vào sounds & Notifications chọn Tap Notifications vào Event - Phone Incoming call rồi chọn Ring tone là xong rồi... NDKhanh thử lại đi và chú ý là .wav nhé!!! Mình cũng đang xài O2s đây... Chúc thành công nhé!!! ;)

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...