Làm sao chơi games flash trên WM5 mặc dù đã cài FF7.0

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 19:13
Bạn cài Macromedia Flash v7.0 là đúng rồi vì nó hỗ trợ WM5, cài đặt xong bạn nên khởi động lại máy. Nhiều khi Up rom cũng đã Build sẵn Macromedia Flash, bạn nên xem lại.

Bạn nên dùng Bryht Flash Player 2.0 thì tốt hơn bởi nó hỗ trợ xem và chơi ở chế độ tràn đầy màn hình full-screen, đặc biệt nó có thể giúp bạn sử dụng bàn phím để chơi game tốt hơn như trò Bomberman, Heli Attack; nếu không có phần mềm này bạn sẽ phải chơi Flash Game trên IE có sẵn trên máy bạn nên dùng PIE plug-ins.

tettam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng sáu 2007 lúc 04:10
SmartFlash 1.0 Final.

Freeware này là một flash player standalone cho PPC. Tuy giao diện đơn giản nhưng SmartFlash thực sự thông minh ở chổ khi full screen, chương trình sẽ tự chuyển màn hình PPC sang mode Lanscape để view (chứ không chuyển thông số khung như Bryth Flash Player, nếu tôi không lầm!), vì vậy sẽ không bị các lỗi actionscript (mất bộ đếm, thanh chọn...).
Lưu ý: khi play file flash ở chế độ Lanscape fullscreen, để thoát -> bấm phím End (phím đỏ), chịu khó xoay màn hình trở về portrait và đóng chương trình. Đây cũng là 1 bất tiện của SmartFlash.

Attachments

nt_phong1588

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng sáu 2007 lúc 20:50
Freeware này là một flash player standalone cho PPC. Tuy giao diện đơn giản nhưng SmartFlash thực sự thông minh ở chổ khi full screen, chương trình sẽ tự chuyển màn hình PPC sang mode Lanscape để view (chứ không chuyển thông số khung như Bryth Flash Player, nếu tôi không lầm!), vì vậy sẽ không bị các lỗi actionscript (mất bộ đếm, thanh chọn...).
Lưu ý: khi play file flash ở chế độ Lanscape fullscreen, để thoát -> bấm phím End (phím đỏ), chịu khó xoay màn hình trở về portrait và đóng chương trình. Đây cũng là 1 bất tiện của SmartFlash.

cái này không chạy flash game đc đâu bác test lại dùm nhá. em chạy Flash game nó báo bị lỗi gì đấy:( . chương trình này cũng chưa tuyệt lắm bời vì không chạy liên tiếp đc chỉ chạy đc có một file thôi:mad: . mấy bác có chương trình nào chạy đc nhìu file(giống chương trình nghe nhạc) thì giới thịu cho em với nhá thank

24 Tháng sáu 2007 lúc 21:13
Mình thấy smartflash này nhanh và chạy tốt đấy chứ! Mấy trình chạy flash khác cứ bị báo lỗi bộ nhớ này nọ hết 8/10 files vậy mà cu này chạy hết !
Đúng là bất tiện chỉ chạy từng file và khi fullscreen rồi thì không biết làm sao mà trở lại bình thường !!! Chỉ có bấm nút đỏ ra ngoài !

tettam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng sáu 2007 lúc 23:01
cái này không chạy flash game đc đâu bác test lại dùm nhá. em chạy Flash game nó báo bị lỗi gì đấy:( . chương trình này cũng chưa tuyệt lắm bời vì không chạy liên tiếp đc chỉ chạy đc có một file thôi:mad: . mấy bác có chương trình nào chạy đc nhìu file(giống chương trình nghe nhạc) thì giới thịu cho em với nhá thank
Bạn có thể đưa cái game mà bạn chạy báo lỗi lên được không?
File flash không phải là file media nên không thể play list được. Ngay cả các trình Flash Player cho PC thì cũng chỉ có thể mở được từng file mà thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cộng đồng AI Challenge - bước tiến mới cho trí tuệ nhân tạo VN
Cộng đồng AI đã gắn kết với nhau bằng những nền tảng chia sẻ, thi đấu. Đây là bước đi nhỏ nhưng là điểm sáng để tạo ra những thành tựu lớn về trí tuệ nhân tạo trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday