Làm sao chuyển contact từ O2 I sang Atom Exec ???

sieunhan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng hai 2007 lúc 23:27
Các bác làm ơn chỉ cho em biết làm cách nào chuyển contact từ con O2 I (xài Win 2003 – cái máy này xưa như trái đất rồi) sang con Atom Exec với.
Em đã dùng Sprite Backup (bản cho Win2003) để backup contact của con O2 I, sau đó chuyển file này sang Atom Exec nhưng nó ko nhận.

Làm sao đây.
Thanks.

tuan002282

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng hai 2007 lúc 08:37
Bác Ta Luan nói rất đúng, vấn đề này đơn giản quá mà. Đầu tiên, bác mở Active Sync bác vào Tool/Options đánh dấu mục Contacts, sẵn đó bác vô luôn Settings... bác sẽ thấy dòng If there is a conflict chọn thành Replace Item on Desktop, sync con O2i vào, rút nó ra. Sau đó, làm giống như bước đầu tiên, nhưng ở dòng If there is a conflict chọn thành Replace Item on Devide, cắm con Exec vào sync, thế là xong. Cách này bác có thể áp dụng cho các mục khác.

hainguyen

Chồng Péo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng hai 2007 lúc 01:39
1 hay 2 hay I gì thì bạn cũng sync với PC như các bác trên đã chỉ,

1. Sync XDA của bác với Outlook trên PC để copy hêt contact sang outlook
2. Sync A Exec với PC Outlook để lấy contact vừa có sang A exe,

Chúc thành công nhé, đơn giản lắm đấy

15 Tháng hai 2007 lúc 13:27
có 1 số phần mềm khác có thể backup contact trên cả 2 máy trên là NS contact backup hay PPC contact backup, các pm này rất nhẹ và tiện dụng. Ko biết làm sao post lên cho bác đc nhưng bác có thể tìm kiếm trên forum.
Chúc bác may mắn.

15 Tháng hai 2007 lúc 13:51
Dùng phần mềm BackupContacts_v1.3 chạy rồi backup ra thẻ nhớ, cắm thẻ nhớ sang exec và chạy restore lại là xong.

phần mềm này chạy dc cả danh bạ trên WM2003 và WM2005 nên O2 I hay exec không thành vấn đề

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo dõi vụ này mấy hôm nay. Sắp tới chắc chắn cổ phiếu và doanh thu sẽ sụt giảm. Các các HHVN dùng loại này nhiều không ạ!
https://vnexpress.net/tin-tuc/the-g...-voi-7-5-trieu-usd-tien-bao-lanh-3852824.html ...
Lazada Vietnam Master card on Monday