Làm sao chuyển đổi ngôn ngữ của OS trong laptop ?

Các thớt khác của Counter-Strike
15 Tháng tư 2007 lúc 18:54
Bà dì của CS mới cầm về dùm cho 1 em IBM X60. OS đi kèm là XP Home toàn tiếng China với Taiwan, CS mò hoài mà ko ra chỗ chuyển đổi. Nghe nói là phải download cái Language Interface Pack gì đó. Mà CS dzô site của M$ download hoài ko được. Bây giờ CS muốn chuyển OS của mình về tiếng Anh thì phải làm thế nào ? Mong mọi người giúp đỡ. CS thank trước :D

Sẵn tiện cho CS hỏi luôn là 1 cái laptop cho thị trường Mỹ và 1 cái laptop cho thị trường Taiwan thì nó khác nhau những điểm nào ngoài OS tiếng địa phương, bàn phím nhiều ngôn ngữ .........:confused:

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng tư 2007 lúc 19:03
Bà dì của CS mới cầm về dùm cho 1 em IBM X60. OS đi kèm là XP Home toàn tiếng China với Taiwan, CS mò hoài mà ko ra chỗ chuyển đổi. Nghe nói là phải download cái Language Interface Pack gì đó. Mà CS dzô site của M$ download hoài ko được. Bây giờ CS muốn chuyển OS của mình về tiếng Anh thì phải làm thế nào ? Mong mọi người giúp đỡ. CS thank trước :D

Sẵn tiện cho CS hỏi luôn là 1 cái laptop cho thị trường Mỹ và 1 cái laptop cho thị trường Taiwan thì nó khác nhau những điểm nào ngoài OS tiếng địa phương, bàn phím nhiều ngôn ngữ .........:confused:
Anh có thể chuyển từ tiếng anh sang rất nhiều ngôn ngữ khác, còn chuyển từ các ngôn ngữ khác sang tiếng Anh thì có vẻ hơi khó. Trước đây trên trang Web của Microsoft có gói LIP chuyển nhưng nay không còn download được nữa.

Anh có thể dùng phần mềm Driver Genius để lưu lại Driver của chiếc Laptop đó trong trường hợp Driver của nó khó tìm trên mạng, sau đó cài lại bản Windows tiếng Anh và cài đặt lại Driver cho chiếc Laptop đó để có một bản Windows tiếng Anh!

Câu hỏi này khó có thể trả lời một cách đơn giản bằng mấy dòng. Nhưng có một điều có thể khẳng định, để một sản phẩm có thể thâm nhập thị trường Mỹ thì chắc chắn chất lượng của nó phải đạt những tiêu chuẩn của thị trường Mỹ. Và vì thế có lẽ chất lượng của nó sẽ nhỉnh hơn chất lượng sản phẩm xuất cho thị trường Đài Loan!

smecta

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tư 2007 lúc 11:10
Bác cần phục hồi lại win english bản xịn thì qua em làm cho

smecta

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tư 2007 lúc 09:22
Ai bảo không có, bác mang qua tớ làm không đc cho bác 1 cái máy để chat chơi. Giúp nhau mà còn bị chửi á

17 Tháng tư 2007 lúc 14:17
Bác cần phục hồi lại win english bản xịn thì qua em làm cho
Các bác chẳng chịu đọc kĩ người ta hỏi gì cả. Máy latop IBM lenovo windows xp home OEM chinese language. Vì vậy không chuyển được sang English language bằng chính cái bản OEM chinese đó được.Nếu ngôn ngữ của bản OEM đó là english thì chuyển sang ngôn ngữ khác vô tư.:D (lipsetup)

Bác Counter-Strike làm theo cách của bác MitDac24581 và bác ceo_hd nhé
Chịu khó tìm thêm trong diễn đàn có nhiều bài viết về vấn đề này lắm.Chúc thành công.

Bài viết cần bạn xem thêm

Shenzhen Sunsoar Circuit Technology is specialized in Printed Circuit Board & PCB Assembly including components sourcing, functional test and complete assembly for clients all over the world.
All of our base materials and process can meet ROHS and U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday