làm sao convert film cho iPod có thuyết minh or phụ đề từ DVD or VCD

10 Tháng tám 2007 lúc 22:36
tình hình là xem phim trên ipod đã quá.nhưng nhìu lúc xem phim nước ngoài(tàu,pháp,mỹ...) nó nói tiếng nước nó k hỉu gì hết.trong khi bỏ đĩa đó vô đầu DVD thì có chức năng subtitle hoặc thuyết minh để coi cho hiểu.làm sao kích hoạt tính năng đó trong quá trình convert film từ DVD hả các bác?có cần thêm phần mềm gì k? hay là làm như thế nào ạ?xin chỉ cho new-comer này với. cám ơn mọi người

DAng Quoc Minh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tám 2007 lúc 23:35

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng tám 2007 lúc 12:00
Về mặt thực tế, ghép thuyết minh cho video play trên iPod thì còn được, chứ phụ đề thì chắc quên đi. Cái màn hình iPod tí xíu, bác ghép phụ đề vào thì làm sao mà đọc.

11 Tháng tám 2007 lúc 12:14
nhìn nhỏ vậy chứ mắt ko cận thì xem đc hết bác ơi. để ghép fụ đề vào hình như total video converter làm đc, mình chưa thử nhưng thấy nó có fần chọn fụ đề mà (theo kiểu browse ...)

nhavensong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tám 2007 lúc 17:28
đúng roài, ghép phụ đề vào xem ngon ơ. Đợt trước em convert một cái đĩa VDC có sẵn phụ đề roài, mang vào ipod xem ngon ơ, phụ đề rõ nét. Ra lớp chúng nó tranh nhau xem, pin không kịp xạc :D

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng tám 2009 lúc 18:35
Các bạn tham khảo thêm Magic DVD Ripper, mình hay dùng soft này để convert film từ DVD ra file .avi và nhét vào PDA xem, thích chọn phụ đề hay thuyết minh hay cả 2 luôn cũng được. :)

Bài viết cần bạn xem thêm

https://www.handheld.com.vn/threads...i-1kg-kt-22h02-11-5-2018.487298/#post-3612988

Em có đấu giá mua 1 kg linh chi theo link bên trên, sau đó liên lạc với Chủ hàng hỏi mua thêm 1kg nữa được hay k? Nếu được thì ...
Lazada Vietnam Master card on Monday