Làm sao để chép nhạc vào IPOD

Các thớt khác của sontran

sontran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào các bác, mình có ông anh có cái IPOD 20gb mà bi giờ ổng đòi nhờ mình chép nhạc vào đấy cho ổng (chứ không phải cho mình cái IPOD). Vấn đề là ổng chưa đưa cho mình cái đấy cũng như mình chưa bao giờ có cái đấy. Cho nên để tiết kiệm thời gian mình muốn hỏi các bác nào rành thì chỉ bảo giúp cách làm thế lào để copy nhạc vào đấy (0 mất tiền)

Xin cảm ơn

nfnsg

GÂY DỰNG
Cái này cắm vào máy nó có nhận như 1 ổ USB HDD k bác?

colonel

Apple Professional
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
IPOD vừa là 1 máy nghe nhạc vừa có thể chứa data, nên nó cũng như các loại USB Flash Memory khác. Các bác nào chưa có USB Flash Memory thì có thể sắm IPOD là tiện nhất, vì có thể lưu data, nghe nhạc (nghe hay hơn các loại MP3 trên thị trường), chơi game (các đời từ mini 4G trở lên), lưu Contacts (Danh bạ), làm sổ ghi chú (Note)...

forever

Staff member
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
colonel said:
IPOD vừa là 1 máy nghe nhạc vừa có thể chứa data, nên nó cũng như các loại USB Flash Memory khác. Các bác nào chưa có USB Flash Memory thì có thể sắm IPOD là tiện nhất, vì có thể lưu data, nghe nhạc (nghe hay hơn các loại MP3 trên thị trường), chơi game (các đời từ mini 4G trở lên), lưu Contacts (Danh bạ), làm sổ ghi chú (Note)...
IPOD chỉ được cái sành điệu thôi, bảo IPOD nhe nhạc hay hơn các máy MP3 khác trên thị trường thì hơi quá.
nếu so với các tên tuổi bé, hay của tàu thi có thể hơn chứ so với các tên tuổi lớn về phần chất lượng âm thành thì vứt IPOD đi.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
forever said:
IPOD chỉ được cái sành điệu thôi, bảo IPOD nhe nhạc hay hơn các máy MP3 khác trên thị trường thì hơi quá.
nếu so với các tên tuổi bé, hay của tàu thi có thể hơn chứ so với các tên tuổi lớn về phần chất lượng âm thành thì vứt IPOD đi.

Không so với SONY, PHILLIP hay các nhãn hiệu nổi tiếng được đâu, nói chung gặp các bác chơi nhạc thì chẳng có bác nào chịu nghe MP3 cả. Sướng nhất là nghe chú SACD, phải nói là lịm, nhưng mà đầu tư ban đầu nặng quá. . . bó tay.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hê hê các bác lại ... PHÁT TRIỂN LỆCH HƯỚNG, thôi lệch hướng luôn cho xong.
Thiên hạ mê ipod giống như ngày xưa bố tớ mê DreamII mận chín, nhà nhà mận chín người người mận chín ... có sao đâu. Bác lampham mà so mp3 với SACD giống như so mận chín với McLarenF1 hêhê, chỉ nên so mận chín với ... Sao Mộc Jupiter thôi
They pod you pod thì Ipod cũng có sao :)

vietsonic

GÂY DỰNG
Việc cài đặt Ipod cực kỳ khó khăn đối với bác nào ko kiên nhẫn hoặc ko biết cách cài. Biết cách cài rồi thì cũng thỉnh thoảng gặp khó khăn...:). Thực ra làm đúng trình tự thì ko sợ, và chịu khó đọc sách là biết cài ngay. Có lúc nó cần phải restart lại Ipod thì windows mới nhận được. Có lúc phải reset lại.. nói chung là vừa khó vừa dễ. Cài Ipod mini, shufle có vẻ thích hơn cài Ipod 20Gb.

trau-nuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác làm ơn đừng hù sontran như thế chứ!

@Sontran: đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Rồi bác sẽ thấy nó chả khác gì sync PPC với PC đâu. Cứ mạnh dạn làm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.