làm sao để chuyển ổ DVD từ Master sang Slave nhỉ ?????

Các thớt khác của lostinlove25
2 Tháng bảy 2007 lúc 19:21
Máy xách tay của mình không nhận ổ CD trong BIOS :mad: mình đọc ở một số diễn đàn thì nghe nói để khắc phục tình trạng này thì phải chuyển chế độ Master của ổ CD sang Slave thì nó mới nhận ổ CD, nhưng khó chịu cái là ổ CD của máy xách tay không có khe cắm jump như ở máy bàn nên không thể nào chuyển đc ! lại nghe nói có thể dùng các bản patch firmware cho ổ CD để có thể chuyển từ Master sang Slave, và còn nghe nói cách khác nữa là phải mở máy ra rùi lam j đó nữa mới khắc phục đc việc này ! Nhưng mình không biết cách làm :D ai biết chỉ cho mình với để chiếc máy thân yêu của mình nhận ra đứa con CD bé nhỏ của nó ! chứ không thì không thể cài win từ CD đc --> sad

àh ổ của mình là HL-DT-ST RW/DVD GCC - 4243N ( tại lúc mua máy cái ổ cũ của máy không hiểu sao hok chạy thế là người ta thay cho cái ổ này , bình thường v ào win thì vẫn đọc bình thường, nên lúc đó không kiểm tra boot bây jo cần cài lại win thì chịu không thể nào boot đc vào BIOS thì báo là DVD/CD = None )

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng bảy 2007 lúc 22:59
Máy xách tay của mình không nhận ổ CD trong BIOS mình đọc ở một số diễn đàn thì nghe nói để khắc phục tình trạng này thì phải chuyển chế độ Master của ổ CD sang Slave thì nó mới nhận ổ CD, nhưng khó chịu cái là ổ CD của máy xách tay không có khe cắm jump như ở máy bàn nên không thể nào chuyển đc ! lại nghe nói có thể dùng các bản patch firmware cho ổ CD để có thể chuyển từ Master sang Slave, và còn nghe nói cách khác nữa là phải mở máy ra rùi lam j đó nữa mới khắc phục đc việc này ! Nhưng mình không biết cách làm ai biết chỉ cho mình với để chiếc máy thân yêu của mình nhận ra đứa con CD bé nhỏ của nó ! chứ không thì không thể cài win từ CD đc --> sad

àh ổ của mình là HL-DT-ST RW/DVD GCC - 4243N ( tại lúc mua máy cái ổ cũ của máy không hiểu sao hok chạy thế là người ta thay cho cái ổ này , bình thường v ào win thì vẫn đọc bình thường, nên lúc đó không kiểm tra boot bây jo cần cài lại win thì chịu không thể nào boot đc vào BIOS thì báo là DVD/CD = None )
Bạn thử vào site của cả ổ DVD và Lappy để update firmware thử xem chúng có chịu nói chuyện với nhau không ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Ở Việt Nam giáo viên tự cho mình được quyền kiểm tra điện thoại của học sinh dù có sự đồng ý hay không? Còn ở Mỹ nhiều giáo viên đã bị kiện vì xem ảnh, đọc tin nhắn… của học sinh khi chưa được sự đồng ý của các em.

Tháng 3/2013, Tòa phúc thẩm liên b ...
Lazada Vietnam Master card on Monday