Làm sao để chuyển thư từ Yahoo sang Gmail?

Các thớt khác của aera

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
12 Tháng hai 2008 lúc 09:21
Em có một hòm thư Yahoo với vài trăm thư. Nay muốn chuyển hết số thư đó qua bên Gmail mà chưa biết làm cách nào. Mong các bác chỉ giúp:D

Không biết pot ở đây có đúng không, nếu không đúng thì em nhờ bác Mitdac chuyển hộ em qua Chuyen ngoài lề.

spiderman_anhvu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2008 lúc 10:17
không được đâu bác à vì về nguyên tắc để forward hoặc copy 1 mail từ hòm mail này ra hòm mail khác thì hòm mail gốc phải có hỗ trợ pop3. Hòm yahoo free không có hỗ trợ pop3 nên không làm được. Tuy nhiên, hòm Gmail free lại hỗ trợ pop3 và smtp, thế nên bác chỉ có thể chuyển thư từ gmail vào yahoo mail thôi :D

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2008 lúc 11:26
không được đâu bác à vì về nguyên tắc để forward hoặc copy 1 mail từ hòm mail này ra hòm mail khác thì hòm mail gốc phải có hỗ trợ pop3. Hòm yahoo free không có hỗ trợ pop3 nên không làm được. Tuy nhiên, hòm Gmail free lại hỗ trợ pop3 và smtp, thế nên bác chỉ có thể chuyển thư từ gmail vào yahoo mail thôi :D
yahoo mail free nhưng có đuôi quốc tế (.com.vn / .com.uk / .com.us ...) thì vẫn dc hỗ trợ pop3.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 22:12
Bác nào biết làm cách nào cái Thunder Bird nhận được thư từ Yahoo ko nhẩy, em đang đau đầu về vụ ấy đây, hình như có trình gì giả cái POP ấy, có hiệu quả ko các bác.
Bác nào thử rùi cho ý kiến cái, thanks trước...

Bài viết cần bạn xem thêm

Những hiểm họa tiềm tàng từ VGA "trâu cày"
VGA (Video Graphics Adapter) hay card màn hình là mảng linh kiện quan trọng bậc nhất trong một bộ máy tính hoàn chỉnh, đặc biệt khi người dùng sử dụng máy tính cho những tác vụ đòi hỏi tốc độ xử lý đồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday