Làm sao để đo nhiệt độ của laptop

Các thớt khác của chubedapxichlo

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tư 2007 lúc 14:07
Anh có biết mấy cái widgets của yahoo kô, anh vô web http://widgets.yahoo.com/ để load về rồi setup, nó sẽ luôn hiện trên desktop để mình trang trí luôn, trong đó còn nhiều cái widgets hay lắm, trang trí cho màn hình đẹp vô cùng, dĩ nhiên là có đo nhiệt độ máy luôn rồi :D

ntranchinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tư 2007 lúc 16:30
Bro thử xài speedfan thử xem, thằng này dùng khá tốt đó, đã vậy lại là hàng free nữa. Lên google search 1 phát là ra ngay!

whiterabbit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tư 2007 lúc 22:03
Hê hê, vụ đo nhiệt độ này hơi lạ các bác nhỉ. Theo như em nghĩ muốn đo cái gì thì phải cần có sensor phải không ạ? Nếu trong laptop có sensor đo nhiệt riêng biệt thì tại sao không hiển thị lên cho rồi, cần gì phải soft này soft kia cho mệt. Các bác cho em ý kiến nhé. Khó hiểu quá đi mất thôi....:D

16 Tháng tư 2007 lúc 22:41
Chả biết do kiểu gì, nhưng có 1 phần mềm có bác giới thiệu trên này lâu rồi, mình dùng thử thấy rất là hay đó là Notebook Hardware Control 2.0, nhớ là cài cùng với dotnetfx 2.0 nhé, cái này quản lý tất tần tật mà cũng nhẹ thôi, dùng cái này để đi mua máy cũ hơi bị hay, thân.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tư 2007 lúc 09:17
Hê hê, vụ đo nhiệt độ này hơi lạ các bác nhỉ. Theo như em nghĩ muốn đo cái gì thì phải cần có sensor phải không ạ? Nếu trong laptop có sensor đo nhiệt riêng biệt thì tại sao không hiển thị lên cho rồi, cần gì phải soft này soft kia cho mệt. Các bác cho em ý kiến nhé. Khó hiểu quá đi mất thôi....:D
Đúng là trên mainboard đã gắn sẵn chip sensor nhiệt độ, hình như trên HDD cũng có luôn, cái quan trọng là làm sao hiển thị được thôi, hồi đó xài PC em vô BIOS là thấy ngay, sao bây giờ xài laptop em vô kiếm hoài mà chẳng thấy đâu :p

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Sở hữu ôtô với phần đông người Việt vẫn là cả một sự cố gắng để có tài chính và sau đó là kỹ năng, kiến thức sử dụng. Dưới đây là một số những nỗi lo của người lần đầu có ôtô, rút kinh nghiệm từ bản thân tôi và bạn bè.

1. Xe bị xước

Nỗi lo l ...
Lazada Vietnam Master card on Monday