Làm sao để đọc dữ liệu HDD máy MAC

thinh3d

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng chín 2007 lúc 04:05
Mấy em Partition Magic blah blah hiểu hết ý mà. Chỉ có em Win là ko hiểu thôi :D

5 Tháng chín 2007 lúc 10:02
Máy MAC của bạn là desktop hay laptop. Nhưng cái điều đó không quan trong vì thực ra HDD nó cũng thông thường như bao HDD của các dòng máy khác. Nếu là Desktop thì tháo ra cắm vào máy desktop khác, còn nếu là laptop thì kiếm cái HDD box nào đó rồi dùng cable USB để cắm vào máy khác.
Nhưng quan trọng là phải có kèm theo phần mềm MAC DRIVE để có thể đọc được HDD có định dạng HFS của MAC.

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng chín 2007 lúc 11:37
Em có cái MAC có vấn đề về HDD,, vẫn chạy nhưng ko vào được OS, định tháo ra cứu dữ liệu nhưng ko biết cách nào để đọc được dữ liệu, bác nào biết giúp em với.

Trường hợp của bác theo tớ hiểu thì HĐH MAC OS của Macbook/Macbook Pro của bác bị lỗi không boot được nhưng HDD vẫn sống nhăn :D, tớ đề nghị cách này:

Bác mua 1 sợi cáp 1394 và nhờ 1 bác thân quen nào đó đang dùng Macbook/MBP đọc dùm dữ liệu trên máy của bác (cắm cáp vào 2 máy, khởi động máy của bác và bấm phím T + khởi động máy bác "mượn được"). Hy vọng "máy mượn" có thể đọc được dữ liệu trên máy bác :D

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng chín 2007 lúc 19:31
Trường hợp của bác theo tớ hiểu thì HĐH MAC OS của Macbook/Macbook Pro của bác bị lỗi không boot được nhưng HDD vẫn sống nhăn :D, tớ đề nghị cách này:

Bác mua 1 sợi cáp 1394 và nhờ 1 bác thân quen nào đó đang dùng Macbook/MBP đọc dùm dữ liệu trên máy của bác (cắm cáp vào 2 máy, khởi động máy của bác và bấm phím T + khởi động máy bác "mượn được"). Hy vọng "máy mượn" có thể đọc được dữ liệu trên máy bác :D
Chắc không hy vọng, phải tháo HDD ra, dùng mac khác đọc thôi.

Lazada Vietnam Master card on Monday