Làm sao để dùng fire fox 3.0 (mine field) với IDM

Các thớt khác của hoangcao243

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng mười hai 2006 lúc 03:29
Em vừa install bản 3.0 xong nhưng khi download ( Mặc dù đã chỉnh trong IDM để chạy với mine field) vậy mà lúc download nó toàn hiện ra chế độ download defaul của mine field:(. Mong các bro chỉ giúp em cách giải quyết tình hình này với ạ:)

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười hai 2006 lúc 20:31
Khi down trên FF 2.0 thì em hay xài chung với cái add-on flashgot mới tự đẩy vô IDM được, nhưng hiện nay flashgot chưa hổ trợ tới bản 3.0, anh nên set lại FF 2.0 đi :D

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng mười hai 2006 lúc 21:00
Hic, em thấy là có cái plug-in cho FF 3.0 rồi mà nhỉ. Hic, thật sự là từ lúc lên 3.0 chưa thấy nhanh và có cái gì hơn cả, chỉ thấy mỗi cái hơi phiền T_T.

21 Tháng mười hai 2006 lúc 21:30
Khi down trên FF 2.0 thì em hay xài chung với cái add-on flashgot mới tự đẩy vô IDM được, nhưng hiện nay flashgot chưa hổ trợ tới bản 3.0, anh nên set lại FF 2.0 đi :D
Hic, em thấy là có cái plug-in cho FF 3.0 rồi mà nhỉ. Hic, thật sự là từ lúc lên 3.0 chưa thấy nhanh và có cái gì hơn cả, chỉ thấy mỗi cái hơi phiền T_T.
Hix, đọc hai bài này chậm quá. Mình đã cài vô và gỡ FF2.0 rồi. Thôi đành chờ bản update cho FF3 vậy. Bạn nào phát hiện ra FF3 có cái gì hay, vui lòng post lên cho anh em cũng hưởng và tự an ủi :rolleyes:

21 Tháng mười hai 2006 lúc 22:22
Em cũng chưa thấy nó có gì hay hơn cả, ngoài mỗi cái hình màu xanh thay vì màu cam như trước. Vẫn sài với IDM bình thường sử dụng right click, nếu bác nào sài ko được thì cài lại IDM để nó auto integrate là được thôi

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng mười hai 2006 lúc 02:19
Có tin vui cho các bác là em mặc dù không dùng được với IDM nhưng thử với flash get thì vẫn chạy được các bác à.
P/S: Flash get chạy chán ốm T_T

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng mười hai 2006 lúc 17:27
Em đang sử dụng IDM 5.0.5, cách xài chung với Minefield là : vô IDM Option, chọn tab General, đánh dấu chọn vào Use Advanced Browser Intergration, khởi động lại. Em đã chạy thử rồi, kết quả OK.
Chúc Bác cũng Ok giống em.
WARNING :Bác nào đã làm cách này xin chú ý, như máy của em, sau khi làm xong thì IDM đòi phải reboot, nhưng sau khi reboot xong thì sẽ không thể vào mạng được vì lỗi "limite or not connectivity" Thường thì lỗi này chỉ cần vào propreties của WF là có thể fix được bằng cách đổi lại IP cho nó. Nhưng trường hợp này thì bó tay, dù đổi IP, sau khi connected hẳn hoi mà cũng không thể nào vào mạng được. Em lúc đầu cũng tưởng có vấn đề khác, cứ remove cái driver của WF mấy lần, cuối cùng nhớ ra cụ IDM, thế là bỏ cái Advanced Browser Intergration đi. Sau khi reboot lại thì vào mạng được. Em cũng bị rắc rối khá lâu nên post lên để nếu ai bị cái lỗi kỳ quặc này có thể FIX dễ dàng.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có đứa bạn ở mỹ bữa black friday ps4 giảm giá thì mua tặng mình 1 con giá 200$. Gửi hàng qua USPS được gần 10 ngày rồi có tracking như này thì bao lâu thì nhận được và nhận cách nào ạ. Mình có gửi địa chỉ và cả số điện thoại luôn ạ. Em ở bình dư ...
Lazada Vietnam Master card on Monday