Làm sao để format hard drive dạng Fat 32

Các thớt khác của tigerbeer
Xin chào cả nhà,
cho mình xin hỏi là trong Win xp khi hard drive dung lượng lớn thì nó không cho format dang Fat 32 chỉ cho format dạng NTSF , nhưng ình cần format dạng Fat 32 thì phải làm cách nào ạ? thanks alot
chúc vui cả nhà

Xin chào cả nhà,
cho mình xin hỏi là trong Win xp khi hard drive dung lượng lớn thì nó không cho format dang Fat 32 chỉ cho format dạng NTSF , nhưng ình cần format dạng Fat 32 thì phải làm cách nào ạ? thanks alot
chúc vui cả nhà
Nếu tôi nhớ không lầm thì partition theo định dạng FAT32 sẽ phải nhỏ hơn 128GB. Mà bây giờ thì ai sài FAT32 nữa, NTFS ưu việt hơn FAT32 nhiều bạn ơi

Cám ơn DKNY có ý kiến, vì mình có cái MP4 player dùng ổ dĩa 2.5 80Gb, chơi video, music, giờ mình định tự nâng cấp lên 160Gb, nhưng tự tháo máy ra gắn cái 160Gb HD vào thì nó báo không có support NTSF gì đó, (mình không là dan IT,hehe).
giờ thì đưa ra dịch vụ cho họ làm rồi, giờ cái mp4 player của mình thành 160Gb, nhưng không biết họ chuyển qua Fat 32 bằng cách nào, nhưng về mình lấy cái 160gb HD ra test lại thì thực sự format dạng Fat 32...!
thanks mọi người

line tham khao
http://www.archos.com/products/video/archos_504/index.html?country=global&lang=en

Bài viết cần bạn xem thêm

Cá nhân em vẫn thích tai nghe có dây do đỡ hao pin hơn, nhưng không dây dùng tiện thật.
Lazada Vietnam Master card on Monday