Làm sao để gỡ bỏ Windows Vista

1 Tháng bảy 2007 lúc 22:16
Thưa các bác,
Trước đây con LAP của em dùng 2 hệ điều hành song song: Winxp pro và Vista Enterprise. Giờ em muốn gỡ bỏ winvista ra cho rộng ổ. Nhưng ko tài nào xóa được thư mục Windows (Log = win xp). Có ai biết cách gỡ bỏ nào an toàn, thuận tiện thì bảo em với ạ (Đừng format ổ là được :) )

Cảm ơn nhiều,

4 Tháng bảy 2007 lúc 09:34
Theo em thì bác vào Windows XP, xin cấp quyền Addministrator cho phân vùng cài Vista. Xóa hết những gì liên quan đến Vista.

Cho đĩa WinXP vào máy (không phải để cài lại), sửa lại boot của ổ đĩa.

Xong.
xin thưa với bác là ko thể dùng XP cấp quyền cho phân vùng cài vista đc đâu
vì tôi đã thử rồi, nó đã có 1 tài khoản riêng quản lý mà ngay cả Administrator cũng ko thể là gì chỉ còn cách dùng mẹo:
thứ nhất trong phân vùng cài vista hãy backup hết tất cả các dữ liệu cần thiết .....
thứ 2 dùng đĩa win xp hoặc bất kỳ boot vào phần cài đặt và format phân vùng vista đó bằng đĩa win này mà ko cài, nói thế chắc các cậu hiểu ;)

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng bảy 2007 lúc 14:15
Em xin tán thành cách thứ 2 của anh trên, bỏ đĩa setup XP vô, và chém 1 nhát là vista chết queo nhưng khi boot thì vẫn còn cái lựa chọn 2 HĐH mà em kô biết làm sao cho mất cả, mong các anh giúp dùm

tuanhauve

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng bảy 2007 lúc 15:14
Em xin tán thành cách thứ 2 của anh trên, bỏ đĩa setup XP vô, và chém 1 nhát là vista chết queo nhưng khi boot thì vẫn còn cái lựa chọn 2 HĐH mà em kô biết làm sao cho mất cả, mong các anh giúp dùm
Bạn dùng soft EasyBCD để xóa cái menu boot đó. Tải về cài đặt, chạy nó, vào thẻ Manage Bootloader rồi chọn dòng "Uninstall the Vista Bootloader (use to restore XP)".

trungkts

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng bảy 2007 lúc 19:51
Bạn dùng soft EasyBCD để xóa cái menu boot đó. Tải về cài đặt, chạy nó, vào thẻ Manage Bootloader rồi chọn dòng "Uninstall the Vista Bootloader (use to restore XP)".
ok! cách đó thật tuyệt, đồng ý luôn.

4 Tháng bảy 2007 lúc 23:21
Xin cảm ơn các bác đã chia sẻ kinh nghiệm, đọc hết các cách các bác bảo thì kiểu gì cũng phải format phân vùng cài vista ạ??? Việc này thì dễ, thế nhưng ở máy em phân vùng cài vista những hơn 50G giờ em backup lại thì toi mất. Liệu có ai có cách nào cho thằng lười như em ko nhỉ?

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng bảy 2007 lúc 09:25
Nếu có dữ liệu thì backup những cái quan trọng thôi, còn Vista thì chém 1 nhát đi anh ơi

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Nội dung tin nhắn cá nhân của nhiều người dùng đến từ Nga, Ukraine, Mỹ, Anh đang được tin tặc rao bán công khai trên mạng.

Nội dung tin nhắn cá nhân từ ít nhất 81.000 tài kh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday